ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามลักษณะงานนายช่างไฟฟ้า สวท. กรมประชาสัมพันธ์ ครับ  (อ่าน 1886 ครั้ง)

neeno

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +0/-0
1. ทำงานอะไรบ้างครับ
2. เข้าเวรยังไงครับ สลับกันยังไง
3. วันหยุดเสาร์ อาทิตย์ และ นักขัตฤกษ์ ได้หยุดไม๊ครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามลักษณะงานนายช่างไฟฟ้า สวท. กรมประชาสัมพันธ์ ครับ  (อ่าน 1886 ครั้ง)

วิทวัฒน์

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +1/-0
แล้วแต่งานครับ แบ่งเป็นหลายส่วน ทีวี วิทยุ งานต่างกัน
ส่วนของผม อยู่สถานีวิทยุ ก็ทำงานปกติครับ มีเวรก็เข้าเวรสลับกัน ถี่ห่างตามจำนวนนายช่าง วนกันไปคนละวัน ส่วนใหญ่คุมเสียง คุมมิกส์ ให้ผู้จัดรายการ เปิดเครื่องส่ง ก่อนตี 5 ปิดเครื่อง 6 ทุ่ม วันหยุดถ้าไม่ตรงเวรก็หยุดตามปกติ บางสถานีมีเบี้ยเลี้ยงให้ นอกจากงานช่าง งานอยู่เวร ก็อาจมีงานเอกสารรายงานบ้างเล็กน้อย งานสบายดีครับ ไม่ลำบากเท่าไหร่ ติดที่ถ้าเวรตรงวันหยุดก็ไม่ได้หยุดแค่นั้น ถ้าชอบจัดรายการ ก็เป็นดีเจได้ครับ เจ้านายชอบให้โอกาสเสมอ

neeno

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +0/-0
ขอบคุณครับคุณวิทวัฒน์

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ชื่อ: อีเมล์:
Verification:
สลากกินแบ่งรัฐบาลออกวันที่1กับวันที่เท่าไหร่: