ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่ อยากย้าย  (อ่าน 502 ครั้ง)

เพ็ญประภา

• บุคคลทั่วไป
มือใหม่ อยากย้าย
« เมื่อ: มกราคม 27, 2015, 04:33:44 pm »
ข้าราชการมือใหม่ กรมสรรพากร ตำแหน่งเจ้าหน้าที่สรรพากรปฎิบัติงาน
ภูมิลำเนาอยู่ลำปาง ตอนนี้ได้บรรจุที่สส.สามโคก ปทุมธานี
แต่เนื่องจากไม่เคยเข้ารับราชการ อยากย้ายไปทำงานภาคเหนือ
เรามีหลักการที่จะโอนย้ายยังไงบ้างคะ
เห็นจากกระทู้  เราไม่จำเป็นต้องโอนย้ายกรมหรือหน่วยงานเดียวกันเหรอคะ หรือตัวอย่าง ถ้าดิฉันอยู่สรรพากร ต้องย้ายไปสรรพากรอย่างเดียว หรือย้ายไปทำงานที่อื่น ยังไง งงคะ  555+

ตอนนี้โง่มากคะเรื่องแบบนี้ รบกวนผู้รู้ช่วยอธิบายให้กระจ่างหน่อยนะคะ  :-[

ขอสูมาอภัยมา ณ ที่นี้  :D

ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่ อยากย้าย  (อ่าน 502 ครั้ง)

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ชื่อ: อีเมล์:
Verification:
สลากกินแบ่งรัฐบาลออกวันที่1กับวันที่เท่าไหร่: