พูดคุย - ถามตอบ > พูดคุยทั่วไป

ไม่อยากอยู่ที่นี่แล้วอ่า T^T

(1/2) > >>

แม่น้องน้ำเย็น^-^:
ตอนนี้ย้ายจากปราจีนบุรี  มาอยู่ปากช่องได้ 8 เดือนแล้วค่ะ  แต่ระหว่างนี้มีเรื่องราวอะไรมากมายที่  ไม่รู้จะบรรยายออกมาเป็นคำพูดได้ยังไง  เค้าไม่อยากอยู่ที่นี่แล้วอ่า  แง๊ๆๆๆๆ

ดิว:
ทำไมละครับได้ย้ายแล้ว เพิ่ง8เดือนเอง ....เพื่อนร่วมงานไม่ดีเหรอ

แม่น้องน้ำเย็น^-^:
ที่นี่มีด้วยกัน 10 คนนะคะ  เป็นพี่ พขร. 2 คน  น้องลูกจ้าง 1 คน  แล้วก็หัวหน้า เพื่อนร่วมงาน 5 คน คนที่ทำงานหลักๆ จะมี 2  คน แล้วก็มีป้าคนนึง  แกโยนงานทุกอย่างที่แกได้รับมอบหมายมาระหว่างรอเรามาลงให้เรา  แล้วแกก็ทำแค่งานเดิมของแก  ซึ่งมันก็แค่รับเอกสาร  เดือนนึงไม่ถึง 20 คน แต่เค้าดันเป็นคนของนาย(นี่ซิ เ็ด็ด) แตะต้องไม่ได้คะ พอมีปัญหาอะไรก็สายตรงถึงนาย นายก็บ่นๆๆๆๆด่าๆๆๆ พอเราชี้แจงก็พูดมาว่า ป้า เค้าเป็นผู้ใหญ่นะ  เหอๆ  แล้วสรุปว่า  เราก็เป็นบ้าทำงานกันอยู่ 3 คนทั้งสำนักงาน อ๊ากกก  ไม่เคยคิดเลยว่าชีวิตจะมาเจออะไรแบบนี้อะ  :'(

ดิว:
แบบนั้นก็แย่....กลับที่เดิมทันไหมครับ

mc:
ค้องทนครับมีแบบนี้ทุกที่

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

ตอบ

Go to full version