ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่อยากอยู่ที่นี่แล้วอ่า T^T  (อ่าน 2321 ครั้ง)

แม่น้องน้ำเย็น^-^

• กำนัน
  • ราษฎรดีเด่น: +29/-1
    • น้ำเย็น
ไม่อยากอยู่ที่นี่แล้วอ่า T^T
« เมื่อ: สิงหาคม 13, 2013, 01:54:36 pm »
ตอนนี้ย้ายจากปราจีนบุรี  มาอยู่ปากช่องได้ 8 เดือนแล้วค่ะ  แต่ระหว่างนี้มีเรื่องราวอะไรมากมายที่  ไม่รู้จะบรรยายออกมาเป็นคำพูดได้ยังไง  เค้าไม่อยากอยู่ที่นี่แล้วอ่า  แง๊ๆๆๆๆ

ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่อยากอยู่ที่นี่แล้วอ่า T^T  (อ่าน 2321 ครั้ง)
น้ำเอ๋ย น้ำเย็น

ดิว

• บุคคลทั่วไป
Re: ไม่อยากอยู่ที่นี่แล้วอ่า T^T
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2013, 02:08:15 pm »
ทำไมละครับได้ย้ายแล้ว เพิ่ง8เดือนเอง ....เพื่อนร่วมงานไม่ดีเหรอ

• กำนัน
    • น้ำเย็น
Re: ไม่อยากอยู่ที่นี่แล้วอ่า T^T
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2013, 04:02:32 pm »
ที่นี่มีด้วยกัน 10 คนนะคะ  เป็นพี่ พขร. 2 คน  น้องลูกจ้าง 1 คน  แล้วก็หัวหน้า เพื่อนร่วมงาน 5 คน คนที่ทำงานหลักๆ จะมี 2  คน แล้วก็มีป้าคนนึง  แกโยนงานทุกอย่างที่แกได้รับมอบหมายมาระหว่างรอเรามาลงให้เรา  แล้วแกก็ทำแค่งานเดิมของแก  ซึ่งมันก็แค่รับเอกสาร  เดือนนึงไม่ถึง 20 คน แต่เค้าดันเป็นคนของนาย(นี่ซิ เ็ด็ด) แตะต้องไม่ได้คะ พอมีปัญหาอะไรก็สายตรงถึงนาย นายก็บ่นๆๆๆๆด่าๆๆๆ พอเราชี้แจงก็พูดมาว่า ป้า เค้าเป็นผู้ใหญ่นะ  เหอๆ  แล้วสรุปว่า  เราก็เป็นบ้าทำงานกันอยู่ 3 คนทั้งสำนักงาน อ๊ากกก  ไม่เคยคิดเลยว่าชีวิตจะมาเจออะไรแบบนี้อะ  :'(

ดิว

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2013, 04:22:46 pm »
แบบนั้นก็แย่....กลับที่เดิมทันไหมครับ

mc

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 08:45:39 am »
ค้องทนครับมีแบบนี้ทุกที่

มิ้น

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 08:52:03 am »
แต่เค้าดันเป็นคนของนาย(นี่ซิ เ็ด็ด) แตะต้องไม่ได้คะ พอมีปัญหาอะไรก็สายตรงถึงนาย นายก็บ่นๆๆๆๆด่าๆๆๆ พอเราชี้แจงก็พูดมาว่า ป้า เค้าเป็นผู้ใหญ่นะ  เหอๆ

คนของนาย กับ เป็นผู้ใหญ่ พวกนี้ทำงานไม่เป็นหรือไงหว่า
คนพวกนี้แหละที่พาให้สังคมข้าราชการไทยเสื่อม

tashiro

• ปลัด
  • ราษฎรดีเด่น: +20/-0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 09:14:01 am »
ที่นี่มีด้วยกัน 10 คนนะคะ  เป็นพี่ พขร. 2 คน  น้องลูกจ้าง 1 คน  แล้วก็หัวหน้า เพื่อนร่วมงาน 5 คน คนที่ทำงานหลักๆ จะมี 2  คน แล้วก็มีป้าคนนึง  แกโยนงานทุกอย่างที่แกได้รับมอบหมายมาระหว่างรอเรามาลงให้เรา  แล้วแกก็ทำแค่งานเดิมของแก  ซึ่งมันก็แค่รับเอกสาร  เดือนนึงไม่ถึง 20 คน แต่เค้าดันเป็นคนของนาย(นี่ซิ เ็ด็ด) แตะต้องไม่ได้คะ พอมีปัญหาอะไรก็สายตรงถึงนาย นายก็บ่นๆๆๆๆด่าๆๆๆ พอเราชี้แจงก็พูดมาว่า ป้า เค้าเป็นผู้ใหญ่นะ  เหอๆ  แล้วสรุปว่า  เราก็เป็นบ้าทำงานกันอยู่ 3 คนทั้งสำนักงาน อ๊ากกก  ไม่เคยคิดเลยว่าชีวิตจะมาเจออะไรแบบนี้อะ  :'(

มองโลกแง่กว้างน่ะแม่ครับ...ยิ่งทำงานเยอะ..ยิ่งเก่ง...เนอะๆ...
สิ่งที่แสดงตัวตนให้โลกรู้ได้ดีที่สุด...คือการอยู่อย่างสงบและเกิดประโยชน์

• กำนัน
    • น้ำเย็น
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2013, 03:11:45 pm »
แบบนั้นก็แย่....กลับที่เดิมทันไหมครับ

กลับได้ค่ะ แต่คิดว่าหาทางอื่นดีกว่า  สู้ๆๆๆ

ค้องทนครับมีแบบนี้ทุกที่

จริงค่ะ  ถ้าเราหนี คนพวกนี้ก็ยิ่งได้ใจ  เราไม่ได้ทำอะไรผิดซะหน่อย  อีกอย่างแก่กะโหลกกะลาแบบนี้จะขอไปทางไหนก็คงไม่มีใครเอาหรอกค่ะ ปล่อยไป

แต่เค้าดันเป็นคนของนาย(นี่ซิ เ็ด็ด) แตะต้องไม่ได้คะ พอมีปัญหาอะไรก็สายตรงถึงนาย นายก็บ่นๆๆๆๆด่าๆๆๆ พอเราชี้แจงก็พูดมาว่า ป้า เค้าเป็นผู้ใหญ่นะ  เหอๆ

คนของนาย กับ เป็นผู้ใหญ่ พวกนี้ทำงานไม่เป็นหรือไงหว่า
คนพวกนี้แหละที่พาให้สังคมข้าราชการไทยเสื่อม

พวกแก่แล้วแก่เลยน่ะ 

มองโลกแง่กว้างน่ะแม่ครับ...ยิ่งทำงานเยอะ..ยิ่งเก่ง...เนอะๆ...

ลุง  เค้าบ่นไปเรื่อยอะ  ตอนนี้ดีล่ะ  แบบว่า อารมณ์ชั่ววูบ

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ชื่อ: อีเมล์:
Verification:
สลากกินแบ่งรัฐบาลออกวันที่1กับวันที่เท่าไหร่: