โอนย้ายข้าราชการ > โอนย้ายข้าราชการ

ต้องการย้ายไปจังหวัดสุราษฎร์ธานี

(1/1)

fan_scorepion:
ตอนนี้รับราชการมา 2 ปีในตำแหน่งพยาบาลวิชาชีพปฏิบัติการค่ะ ตอนนี้ต้องการย้ายตามสามีค่ะ (ไม่ได้จดทะเบียนสมรสนะค่ะ) สามีรับราชการตำรวจย้ายยากย้ายเย็นเหลือเกิน เลยอยากขอทำเรื่องย้ายเองค่ะ แต่ไม่ทราบว่าต้องไปดำเนินการที่ไหนบ้าง เช่นต้องดูปลายทางหรือเปล่าว่ามีตำแหน่งมั้ยใช่หรือไม่ แล้วทำเรื่องขอย้ายจากต้นสังกัดใช่หรือไม่ แล้วมีอะไรที่เราต้องดำเนินการเพิ่มเติมอีกบ้าง ใครทราบช่วยตอบหน่อยนะคะ ตอบมาทางอีเมล์ก็ได้ค่ะ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

ตอบ

Go to full version