โอนย้ายข้าราชการ > โอนย้ายข้าราชการ

แชร์ประสบการณ์...การโอนต้องมีเส้นสายและเงินเกี่ยวข้องด้วย?

(1/1)

yusuke:
จริงหรือไม่ครับ ผมทำเรื่องไว้เป็นสิบแห่ง ตั้งแต่ซีเล็กๆ จนตอนนี้ ซีปานกลาง แล้วครับ ยังไม่ได้เลย เคยมีที่โทรมาติดต่อ แต่ก็เงียบไปเฉยๆ ได้ข่าวจากเพื่อนว่าต้องมีเส้นสาย และมีเงินด้วย ... ใครพอมีประสบการณ์ตรง แชร์กันหน่อยได้มั้ยครับ

นงนุช:
ระบบราชการทุกที่ชอบเป็นแบบนี้แหละ นอกจากเค้าจะขาดคนจิงๆขนาดเราขอย้ายในกรมเดียวกันยังยากเลยน่าเบื่อที่สุด

บอล:
ผมว่ามันแล้วแต่ที่นะ บางที่ก็โอนไปแบบไม่ต้องมีอะไรเลย แต่บางที่ก็ต้องเส้นด้วยเงินด้วย ขึ้นอยู่กับหน่วยงานและผู้ใหญ่ในหน่วยงานนั่นแหละ

ขอให้โชคดีครับ

Ka-Tai:
เราเป็นคนหนึ่งที่ทำเรื่องขอโอนข้ามกระทรวง ไม่ได้มีเส้นมีสายอะไรนะค่ะ แต่กว่าจะทำเรื่องเสร็จเนี่ยรอนานมากๆ รอจนเบื่อเลยล่ะค่ะ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

ตอบ

Go to full version