ผู้เขียน หัวข้อ: พยาบาลร.พ. นพรัตนราชธานี กรุงเทพ ต้องการย้ายกลับเพชรบูรณ์ค่ะ  (อ่าน 983 ครั้ง)

นัฐตชา

• บุคคลทั่วไป
ต้องการย้ายกลับโรงพยาบาล....อบต...เทศบาลที่เพชรบูรณ์มากๆๆ  ค่ะ  ทำไมต้นสังกัดพยาบาลอย่างพวกเราเมื่อต้องการอยู่กับครอบครัวทำไมไม่ให้สิทธิ์ นั้น กับ เรา บ้าง เราก็มีหัวใจเหมือนกันนะ ทำไมไม่ให้เราได้ย้ายไปอยู่กับครอบครวเหมือนวิชาชีพอื่น
ซึ่งอาชีพพยาบาลต้องหลับนอนไม่เป็นเวลา เทสกาลก็ไม่เคยได้สัมผัส เมื่อคนอื่นเจ็บป่วยเค้าก็นึกถึงแต่คนที่รักษาไม่ได้นึกถึงคนดูแล เราดูแลจนเค้าหาย แต่ที่ไม่หายคือความรู้สึก จากบ้าน จากแม่ จากครอบครัว ลูกน้อย เหนื่อยท้อ...ขอไปเท่าไหร่ไม่มีเสียงตอบรับ
ไม่รู้จะใช้ความจำเป็นใดๆ ในการขอโอนย้าย...

ลูกอายุแค่ 9 เดือน
พ่อตาย
แม่อยู่คนเดียว
สามีทำงานอยู่เพชรบูรณ์
ไม่รู้ว่าจะใช้เหตุผลไหนที่ให้สาสมแก่ใจท่านผู้บริหารทั้งหลาย.....

หากมีใครที่จะช่วยเหลือ เรื่องโอนย้าย ติดต่อกลับมาหาด้วยนะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ สำหรับคนในวิชาชีพพยาบาล
0891152660

ผู้เขียน หัวข้อ: พยาบาลร.พ. นพรัตนราชธานี กรุงเทพ ต้องการย้ายกลับเพชรบูรณ์ค่ะ  (อ่าน 983 ครั้ง)

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ชื่อ: อีเมล์:
Verification:
สลากกินแบ่งรัฐบาลออกวันที่1กับวันที่เท่าไหร่: