โอนย้ายข้าราชการ > โอนย้ายข้าราชการ

อยากทราบเรื่องการโอนย้าย...ขอผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับ

(1/1)

pongbr:
เป็นพนักงานของสำนักงานตลาดกรุงเทพมหานคร...ซึ่งเป็นหน่วยงานพาณิชย์...ไม่ใช่ข้าราชการสามัญ..
สามารถโอนย้ายไปยัง อบต. อบจ.หรือเทศบาลได้หรือไม่ครับ...สังกัดกระทรวงมหาดไทยเหมือนกัน

mamja:
แล้วเป็นอะไรอะค่ะ ไม่ใช่ข้าราชการสามัญ ไม่ใช่หน่วยงานรัฐวิสาหกิจช่ายป่าวค่ะ  แต่เป็นข้าราชการสังกัดหนึ่งของกทม. ถ้าใช่ ก็ย้ายได้จ้า

pongbr:
ถ้าเปรียบกับรัฐบาล...ก็เหมือนรัฐวิสาหกิจ  มันคือหน่วยงานพานิช ของ กทม ครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

ตอบ

Go to full version