โอนย้ายข้าราชการ > โอนย้ายข้าราชการ

สอบถามการขอโอนข้ามกระทรวง

(1/3) > >>

Ka-Tai:
สอบถามผู้รู้หน่อยค่ะ ตอนนี้ทำหนังสือขอโอนข้ามกระทรวงสอบสัมภาษณ์เรียบร้อยแล้ว โทรสอบถามทางกระทรวงที่เขารับโอนได้รับคำตอบว่าได้ทำหนังสือมายังกระทรวงที่เราสังกัดแล้วนะค่ะ ไม่ทราบว่าเราจะรู้ได้อย่างไรค่ะว่าเขาจะให้เราโอนหรือเปล่า ต้องโทรไปสอบถามกระทรวงที่เราสังกัดอยู่ไหมค่ะ

tashiro:
เมื่่อเค้าทำหนังสือมาแล้ว...โอนได้ตามความประสงค์เราครับ...ไม่มีการขัดหรือทัดทาน
เพราะเป็นความประสงค์ของเรา..เพียงแค่รอหนังสือจากกรมเราแจ้งมาที่หน่วยงานต้นสังกัด
เพื่อตอบกลับไปที่กรมเรา จากนั้นก็รอครับ...เห็นมาโพสตั้งแต่วันที่ 17 ต.ค. ป่านนี้
น่าจะได้รับข่าวดีแล้วนะครับ....ยินดีด้วย ;D ;D ;D

tungggg:
เดี๋ยวทางกรม/กระทรวงเค้าจะทำหนังสือสอบถามมายังหน่วยงานที่เราสังกัดอยู่ครับว่าจะให้ไปไหม ถ้าให้ไปผู้อำนวยการเค้าก็จะตอบว่ายินดีให้ไปไหม ให้ไปเมื่อไหร ตอบกลับไปยังกรม/กระทรวงที่เราสังกัดอยู่

tungggg:
โรงพยาบาลนพรัตนราชธานีกำลังจะว่างตำแหน่งเจ้าพนักงานพัสดุ เจ้าพนักงานธุรการ เจ้าพนักงานการเงิน ยินดีรับโอน จากทุกหน่วยงาน ท้องถิ่นก็รับ เฟสบุ๊ค สุรินทร์  เมืองช้าง หรือโรงพยาบาลนพรัตนราชธานี

BB:
อยากทราบขั้นตอนตั้งแต่ต้นเลยค่ะ ว่ามีขั้นตอนอะไรบ้าง

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

ตอบ

Go to full version