ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการขอโอนข้ามกระทรวง  (อ่าน 3851 ครั้ง)

Ka-Tai

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +6/-0
สอบถามการขอโอนข้ามกระทรวง
« เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 10:50:13 am »
สอบถามผู้รู้หน่อยค่ะ ตอนนี้ทำหนังสือขอโอนข้ามกระทรวงสอบสัมภาษณ์เรียบร้อยแล้ว โทรสอบถามทางกระทรวงที่เขารับโอนได้รับคำตอบว่าได้ทำหนังสือมายังกระทรวงที่เราสังกัดแล้วนะค่ะ ไม่ทราบว่าเราจะรู้ได้อย่างไรค่ะว่าเขาจะให้เราโอนหรือเปล่า ต้องโทรไปสอบถามกระทรวงที่เราสังกัดอยู่ไหมค่ะ

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการขอโอนข้ามกระทรวง  (อ่าน 3851 ครั้ง)

tashiro

• ปลัด
  • ราษฎรดีเด่น: +20/-0
Re: สอบถามการขอโอนข้ามกระทรวง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 02:06:53 pm »
เมื่่อเค้าทำหนังสือมาแล้ว...โอนได้ตามความประสงค์เราครับ...ไม่มีการขัดหรือทัดทาน
เพราะเป็นความประสงค์ของเรา..เพียงแค่รอหนังสือจากกรมเราแจ้งมาที่หน่วยงานต้นสังกัด
เพื่อตอบกลับไปที่กรมเรา จากนั้นก็รอครับ...เห็นมาโพสตั้งแต่วันที่ 17 ต.ค. ป่านนี้
น่าจะได้รับข่าวดีแล้วนะครับ....ยินดีด้วย ;D ;D ;D
สิ่งที่แสดงตัวตนให้โลกรู้ได้ดีที่สุด...คือการอยู่อย่างสงบและเกิดประโยชน์

tungggg

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 04:48:22 pm »
เดี๋ยวทางกรม/กระทรวงเค้าจะทำหนังสือสอบถามมายังหน่วยงานที่เราสังกัดอยู่ครับว่าจะให้ไปไหม ถ้าให้ไปผู้อำนวยการเค้าก็จะตอบว่ายินดีให้ไปไหม ให้ไปเมื่อไหร ตอบกลับไปยังกรม/กระทรวงที่เราสังกัดอยู่

tungggg

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 04:51:36 pm »
โรงพยาบาลนพรัตนราชธานีกำลังจะว่างตำแหน่งเจ้าพนักงานพัสดุ เจ้าพนักงานธุรการ เจ้าพนักงานการเงิน ยินดีรับโอน จากทุกหน่วยงาน ท้องถิ่นก็รับ เฟสบุ๊ค สุรินทร์  เมืองช้าง หรือโรงพยาบาลนพรัตนราชธานี

BB

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 10:45:20 pm »
อยากทราบขั้นตอนตั้งแต่ต้นเลยค่ะ ว่ามีขั้นตอนอะไรบ้าง

Ka-Tai

• ลูกบ้าน
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 02:18:11 pm »
คุณ tashiro ตอนนี้ยังไม่ได้ข่าวดีเลยค่ะ เพราะไม่รู้ว่า ผอ.จะให้โอนหรือเปล่า กลัวเขาไม่ให้โอนนะค่ะแล้วอย่างนี้ต้นสังกัดมีสิทธิ์คัดต้านไม่ค่ะ ขอบคุณนะค่ะ

tashiro

• ปลัด
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 09:24:32 am »
คุณ tashiro ตอนนี้ยังไม่ได้ข่าวดีเลยค่ะ เพราะไม่รู้ว่า ผอ.จะให้โอนหรือเปล่า กลัวเขาไม่ให้โอนนะค่ะแล้วอย่างนี้ต้นสังกัดมีสิทธิ์คัดต้านไม่ค่ะ ขอบคุณนะค่ะ
ใจเย็นครับ...สบายใจได้หายห่วงครับ..เจ้านายไม่มีสิทธิห้ามในสิทธิความประสงค์ของเราแต่เวลาเจ้านายถามว่าจะไปเพราะอะไร จะไปจริงๆรึ ก็ต้องคุยกันด้วยเหตุด้วยผล  เรื่องนี้ขึ้นอยู่กับตัวเราครับว่าจะไปหรือไม่ไป แต่ที่สำคัญตอนนี้ให้เคลียงานของเราให้ลงตัวที่สุดให้เสร็จเรียบร้อยในขณะที่เรายังรออยู่ครับ แต่ถ้าคุณไม่สบายใจให้ติดต่อกองการเจ้าหน้าที่ของคุณเลยว่ามีหนังสือรับโอนของคุณมาหรือยัง ถ้ามีมาแล้วเราจะได้เตรียมการได้สบายใจยิ่งขึ้นไม่ต้องรอแบบใจร้อนรน ;D ;D ;D
สิ่งที่แสดงตัวตนให้โลกรู้ได้ดีที่สุด...คือการอยู่อย่างสงบและเกิดประโยชน์

Ka-Tai

• ลูกบ้าน
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 11:17:08 am »
ขอบคุณนะค่ะคุณ tashiro สบายใจขึ้นเยอะเลยค่ะ วันก่อนทางกองการเจ้าหน้าที่่แจ้งมาแล้วค่ะว่ามีหนังสือทาบทามมาแล้วเมื่อวันที่ 18 ต.ค. แต่ว่ารอหนังสือแจ้งให้ผู้บังคับบัญชาที่หน่วยงานเราตอบกลับค่ะ แต่แอบใจร้อนนิดนึงเพราะหนังสือมาประมาณ 2 อาทิตย์แล้วแต่ยังไม่ได้รับคำตอบนะค่ะ

tashiro

• ปลัด
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 02:41:39 pm »
ขอบคุณนะค่ะคุณ tashiro สบายใจขึ้นเยอะเลยค่ะ วันก่อนทางกองการเจ้าหน้าที่่แจ้งมาแล้วค่ะว่ามีหนังสือทาบทามมาแล้วเมื่อวันที่ 18 ต.ค. แต่ว่ารอหนังสือแจ้งให้ผู้บังคับบัญชาที่หน่วยงานเราตอบกลับค่ะ แต่แอบใจร้อนนิดนึงเพราะหนังสือมาประมาณ 2 อาทิตย์แล้วแต่ยังไม่ได้รับคำตอบนะค่ะ

ยินดีด้วยครับ.....ให้ดีถ้าพอรู้จักหรือรบกวนร้องขอเจ้าหน้าที่ที่รับเรื่องนี้ ช่วยแฟ็กซหนังสือทาบทามเพื่อเก็บไว้ส่วนตัว..ส่วนเรื่องรายละเอียดการดำเนินการ..กองการจะส่งมาที่หน่วยงาน หน่วยงานเราส่งไปกองการ กองการส่งไปกรมที่ทาบทาม กรมที่ทาบทามรับเรื่อง กรมทาบทามออกคำสั่งรับโอน ส่งเรื่องให้กองการ กองการส่งให้หน่วยงานเราเพื่อชี้แจงรายละเอียดวันหยุดวันลาการค้างเงินยืม ส่งกลับไปที่กองการ กองการทำการเชครายละเอียดการยืมเงินการคดีต่างๆ กองการทำหนังสือโอนเสนออธิบดี รอครับ....อ่านขั้นตอนแล้วผมก็งงเอง...อิอิ...จากขั้นตอนที่ว่ามาถ้าใช้เวลาอย่างเร็วสุดก็ประมาณสองถึงสามเดือน...แต่ถ้าเราช่วยเร่งมันก็จะเร็วขึ้น.....โชคดี สมหวัง ดังความประสงค์ครับ... :D :D :D :D

Ka-Tai

• ลูกบ้าน
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 03:12:54 pm »
คุณ tashiro  รู้สึกสบายใจขึ้นเยอะเลย ขอบคุณมากๆค่ะ

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ชื่อ: อีเมล์:
Verification:
สลากกินแบ่งรัฐบาลออกวันที่1กับวันที่เท่าไหร่: