ผู้เขียน หัวข้อ: นักวิชาการพาณิชย์ปฏิบัติการ สามารถย้ายไปทำสายกฎหมายตามที่จบมาได้มั้ยคะ  (อ่าน 2178 ครั้ง)

nitigirl

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +0/-0
จบนิติค่ะ แต่ว่าตอนนี้กำลังรอบรรจุเป็นนักวิชาการพาณิชย์ปฏิบัติการอยู่กระทรวงพาณิชย์ค่ะ

ขอคำแนะนำพี่ๆเพื่อนๆในนี้ว่า เราไปรายงานตัวแล้ว แต่รอบรรจุ แบบนี้ถ้าเปลี่ยนใจ สามารถสละสิทธิ์ได้มั้ยคะ ?

แต่อีกใจนึงก็คิดว่าหรือควรทำไปก่อนแล้ว

ค่อยหาทางโอนไปทำกรมอื่นกระทรวงอื่น เช่น เจ้าหน้าที่คดีพิเศษ หรือ นิติกร เพื่อเก็บอายุราชการเพื่อสอบผู้พิพากษาหรืออัยการต่อในอนาคตค่ะ

หนูเองไม่มีประสบการณ์เลยค่ะ ขอคำแนะนำด้วยนะคะว่าควรทำอย่างไรบ้าง

ขอบพระคุณมากเลยค่ะ

ผู้เขียน หัวข้อ: นักวิชาการพาณิชย์ปฏิบัติการ สามารถย้ายไปทำสายกฎหมายตามที่จบมาได้มั้ยคะ  (อ่าน 2178 ครั้ง)

อิอิ

• บุคคลทั่วไป
ค่อยหาทางโอนไปทำกรมอื่นกระทรวงอื่น เช่น เจ้าหน้าที่คดีพิเศษ หรือ นิติกร เพื่อเก็บอายุราชการเพื่อสอบผู้พิพากษาหรืออัยการต่อในอนาคต  ราชการมันย้ายได้ถ้ามีคนช่วยนะท่าน

คิคิ

• บุคคลทั่วไป
ทำไปก่อนคับ ค่อยหาโอกาสขยับ

Hamakiji

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +0/-0

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ชื่อ: อีเมล์:
Verification:
สลากกินแบ่งรัฐบาลออกวันที่1กับวันที่เท่าไหร่: