พูดคุย - ถามตอบ > ถามตอบ ปัญหาต่างๆ

นักวิชาการพาณิชย์ปฏิบัติการ สามารถย้ายไปทำสายกฎหมายตามที่จบมาได้มั้ยคะ

(1/1)

nitigirl:
จบนิติค่ะ แต่ว่าตอนนี้กำลังรอบรรจุเป็นนักวิชาการพาณิชย์ปฏิบัติการอยู่กระทรวงพาณิชย์ค่ะ

ขอคำแนะนำพี่ๆเพื่อนๆในนี้ว่า เราไปรายงานตัวแล้ว แต่รอบรรจุ แบบนี้ถ้าเปลี่ยนใจ สามารถสละสิทธิ์ได้มั้ยคะ ?

แต่อีกใจนึงก็คิดว่าหรือควรทำไปก่อนแล้ว

ค่อยหาทางโอนไปทำกรมอื่นกระทรวงอื่น เช่น เจ้าหน้าที่คดีพิเศษ หรือ นิติกร เพื่อเก็บอายุราชการเพื่อสอบผู้พิพากษาหรืออัยการต่อในอนาคตค่ะ

หนูเองไม่มีประสบการณ์เลยค่ะ ขอคำแนะนำด้วยนะคะว่าควรทำอย่างไรบ้าง

ขอบพระคุณมากเลยค่ะ

อิอิ:
ค่อยหาทางโอนไปทำกรมอื่นกระทรวงอื่น เช่น เจ้าหน้าที่คดีพิเศษ หรือ นิติกร เพื่อเก็บอายุราชการเพื่อสอบผู้พิพากษาหรืออัยการต่อในอนาคต  ราชการมันย้ายได้ถ้ามีคนช่วยนะท่าน

คิคิ:
ทำไปก่อนคับ ค่อยหาโอกาสขยับ

Hamakiji:
ย้ายได้หรอครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

ตอบ

Go to full version