ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องการเรียกบรรจุเข้ารับราชการ (สำรอง)  (อ่าน 1597 ครั้ง)

tree_wq

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +0/-0
เคยได้ยินมาว่า หากเราได้รับเรียกให้ไปบรรจุเข้ารับราชการโดยตำแหน่งที่ว่างเป็นจังหวัดชายแดนภาคใต้ที่เราไม่ประสงค์จะไป เราสามารถเลือกที่จะไม่ไปได้และการขึ้นบัญชีจะคงอยู่เพื่อรอเรียกในครั้งถัดไป ไม่ทราบว่ามีเพื่อนๆหรือใครที่ทราบเรื่องบ้างไหมคะ พอดีเพื่อนของเราถูกเรียกไปเป็นตัวสำรองและเป็นที่แน่นอนว่าจะได้ลงไปยะลา (แผ่นดินไทยนี่ละค่ะ แต่ความเสี่ยงสูง ค่าเสี่ยงภัยกับชีวิตเราว่าไม่คุ้มกันนะ)

ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องการเรียกบรรจุเข้ารับราชการ (สำรอง)  (อ่าน 1597 ครั้ง)

vespa50

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +0/-0
Re: เรื่องการเรียกบรรจุเข้ารับราชการ (สำรอง)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 05:53:24 pm »
เรียกบรรจุ  แล้วไม่รายงานตัว เท่ากับ สละสิทธิ์นะคับ

แต่ยะลา   :o คนส่วนใหญ่ก็คงไม่ไปคับ

คนในครอบครัวก้อคงไม่ยอมเหมือนกัน

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ชื่อ: อีเมล์:
Verification:
สลากกินแบ่งรัฐบาลออกวันที่1กับวันที่เท่าไหร่: