ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาเรื่องการโอน  (อ่าน 2064 ครั้ง)

kero

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +0/-0
ปัญหาเรื่องการโอน
« เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 08:47:37 am »
ผมมีปัญหาเรื่องการโอนครับผมได้ไปขอโอนที่สำนักงานปลัดกระทรวงมหาดไทยครับซึ่งทาง สป.มหาดไทยได้เรียกไปสัมภาษณ์เรียบร้อยแล้วหลังจากนั้นประมาณ 1 เดือนก้มีหนังสือทาบทามสอบถามมายังกรมที่ผมสังกัดครับซึ่งทางกรมของผมก็ได้ทำการตอบกับไปแล้วว่ายินดีให้โอนแต่หลังจากนั้นเรื่องก้หายเงียบไปสามเดือนกว่าแล้วครับผมโทรไปสอบถามที่ การเจ้าหน้าที่ของ สป.มหาดไทยเจ้าหน้าที่แจ้งว่ากรรมการกำลังตรวจสอบผมงานครับผมก็เลยรอและเวลาก้ผ่านไปอีกเดือนก็ยังไม่มีคำสั่งให้โอนออกมาเลยครับผมก็เลยโทรไปสอบถามที่ การเจ้าหน้าที่ สป.มหาดไทยอีกทีคราวนี้ งง เลยครับเจ้าที่ตอบมาว่าตำแหน่งที่ผมขอโอนไปลงไม่ว่างเนื่องจากผมไปเลือกลงจังหวัด พอได้ยินแบบนั้นผมก็เลนตอบกลับไปว่าผมไม่ได้เลือกลงจังหวัดเลยครับถ้าจังหวัดไหนว่างผมก็ขอลงได้แล้วทางเจ้าหน้าที่คนนั้นก็ตอบกลับมาว่าแล้วจะดูให้ ซึ่งผม งง มากๆเลยครับตอนที่ทาง สป.เรียกผมไปสัมภาษณ์ทางเจ้าหน้าที่ก็ถามว่าลงจังหวัดไหนได้บ้างผมก็บอกไปแล้วเจ้าหน้าที่ก็ถามต่อว่าแล้วถ้าจังหวัดที่เลือกลงไม่ว่างล่ะผมก็บอกว่างั้นเอาจังหวัดที่ใกล้เคียงก็ได้ผมลงได้หมดแล้วหลังจากนั้นประมาณเดือนหนึ่งทาง สป.ก็ออกหนังสือสอบถามมายังกรมของผม ที่ผมไม่เข้าใจก็คือว่าทำไมผมโทรไปถามครั้งล่าสุดเค้าตอบกลับมาว่าตำแหน่งที่ผมขอลงจังหวัดที่ผมเลือกไว้ไม่ว่างเลย ถ้าตำแหน่งไม่มีว่างเลยแล้วทำไมเค้าถึงออกหนังสือสอบถามมายังกรมของผมล่ะครับแล้วกรมผมก็ตอบกลับไปแล้วว่ายินดีให้โอน ซึ่งผมก้รอคำสั่งให้โอนแต่ก้นานมากซึ่งไม่รุ้ว่าเกิดอะไรขึ้น อยากจะขอคำแนะนำจากผุ้ที่ทราบขั้นตอนหรือพอจะทราบรายละเอียดว่าผมควรจะทำยังไงต่อดีครับ แล้วถ้าเรื่องมาถึงขั้นตอนที่ทางกรมผมตอบหนังสือกลับไปแล้วว่ายินดีให้โอนกลับไปแล้วมีโอกาสที่เรื่องจะเงียบหายไปโดยที่ไม่ได้บ้างไหม๊ครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาเรื่องการโอน  (อ่าน 2064 ครั้ง)

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ชื่อ: อีเมล์:
Verification:
สลากกินแบ่งรัฐบาลออกวันที่1กับวันที่เท่าไหร่: