ผู้เขียน หัวข้อ: เครียด เครียด เครียด  (อ่าน 13581 ครั้ง)

แม่น้องน้ำเย็น^-^

• กำนัน
  • ราษฎรดีเด่น: +29/-1
    • น้ำเย็น
Re: เครียด เครียด เครียด
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 11:14:51 am »
ปปท ได้ข่าวลืออาจจะจริงก็เป็นได้ ว่า อนาคต จะให้ค่าตอบแทนพิเศษ ซีละ 2000 นะครับ สู้ๆนะ ถ้าได้จริงก็เยี่ยมเลย  งั้นต้องขยันอ่านให้ได้นะครับสู้ๆ
และ ตำแหน่งของรัฐสภา ไม่ลงกันหรอครับ  ที่นั่นเค้าให้ค่าตอบแทนพิเศษเช่นกัน แต่เท่าไหร่จำไม่ได้  ใกล้ๆเคียงกันนี่แหละ ถ้า 2000 ซี 3 ก็ 6000 เลยนะครับ  บวก 15000 ของรัฐบาล ก็ 21000 ฮ่าๆๆๆ  น่าสนใจมากๆ มีตำแหน่งลงได้ไปสมัครกันนะครับ

แต่รัฐสภา  มีแต่ กทม ที่เดียวเท่านั้น ย้ายกลับบ้านไม่ได้
ส่วน ปปท มีทุกจังหวัด นะก๊าบ ... สรุปแล้ว ได้ไรก็เอาครับ  ดีดีทั้งนั้น  ดีกว่าข้าราชการของกรม กระทรวงอีกครับ 
พวกนั้น โอน ย้ายกลับก็ยาก ค่าตอบแทนพิเศษอะไรๆก็ไม่มี
(ไม่พูดถึงบางหน่วยงานที่กิน ค่าธรรมเนียม ค่ารายหัว เบี้ยประชุม เบี้ยเดินทางค่าหมาย ค่าสำนวน นะครับ
ฟังแล้วเหมือนๆกับ กินค่ากัวคิวยังไงชอบกล ไม่ตรงมาตรงไป รายได้ไม่เข้ารัฐ เอามาแบ่งกันเอง
แต่บางหน่วยงานที่ได้เงินจากการกินงบประมาณจนเป็นเรื่องปกตินะครับ ผมชักไม่แน่ใจว่ากินงบแบบทุจริต กับสุจริต มันต่างกันยังไง
บ้านเมืองมันจะไปเจริญได้ยังไงในเมื่อยังมีกินงบกันแบบสุจริต และทุจริตอยู่เต็มไปหมด)

ให้ข้อมูลละเอียดเหมือนเดิมเลยนะคะ ^^

เลือกลงหน่วยงานที่มีส่วนภูมิภาคค่ะ  เผื่อจะได้กลับไปอยู่บ้านบ้าง

บางหน่วยงานที่พูดถึงนี่ ก็คงเป็นบางหน่วยงานแถวๆนี้นะคะ  เพราะพฤติกรรมคล้ายกันมากเลย  มันระคายเคืองตาระคายเคืองใจยังไงก็ไม่รู้
ยิ่งช่วงที่ได้งบฯมาใหม่ๆ  ยิ่งมีโครงการฯอะไรต่ออะไรมาลงเยอะแยะ  แต่ไม่สัมฤทธิ์ผลซักอย่าง เฮ้อออ  พูดเลยของจะขึ้นนะคะ ???

ผู้เขียน หัวข้อ: เครียด เครียด เครียด  (อ่าน 13581 ครั้ง)
น้ำเอ๋ย น้ำเย็น

ลุงรัก

• ปลัด
  • ราษฎรดีเด่น: +22/-0
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 01:26:43 pm »
ปปท ได้ข่าวลืออาจจะจริงก็เป็นได้ ว่า อนาคต จะให้ค่าตอบแทนพิเศษ ซีละ 2000 นะครับ สู้ๆนะ ถ้าได้จริงก็เยี่ยมเลย  งั้นต้องขยันอ่านให้ได้นะครับสู้ๆ
และ ตำแหน่งของรัฐสภา ไม่ลงกันหรอครับ  ที่นั่นเค้าให้ค่าตอบแทนพิเศษเช่นกัน แต่เท่าไหร่จำไม่ได้  ใกล้ๆเคียงกันนี่แหละ ถ้า 2000 ซี 3 ก็ 6000 เลยนะครับ  บวก 15000 ของรัฐบาล ก็ 21000 ฮ่าๆๆๆ  น่าสนใจมากๆ มีตำแหน่งลงได้ไปสมัครกันนะครับ

แต่รัฐสภา  มีแต่ กทม ที่เดียวเท่านั้น ย้ายกลับบ้านไม่ได้
ส่วน ปปท มีทุกจังหวัด นะก๊าบ ... สรุปแล้ว ได้ไรก็เอาครับ  ดีดีทั้งนั้น  ดีกว่าข้าราชการของกรม กระทรวงอีกครับ 
พวกนั้น โอน ย้ายกลับก็ยาก ค่าตอบแทนพิเศษอะไรๆก็ไม่มี
(ไม่พูดถึงบางหน่วยงานที่กิน ค่าธรรมเนียม ค่ารายหัว เบี้ยประชุม เบี้ยเดินทางค่าหมาย ค่าสำนวน นะครับ
ฟังแล้วเหมือนๆกับ กินค่ากัวคิวยังไงชอบกล ไม่ตรงมาตรงไป รายได้ไม่เข้ารัฐ เอามาแบ่งกันเอง
แต่บางหน่วยงานที่ได้เงินจากการกินงบประมาณจนเป็นเรื่องปกตินะครับ ผมชักไม่แน่ใจว่ากินงบแบบทุจริต กับสุจริต มันต่างกันยังไง
บ้านเมืองมันจะไปเจริญได้ยังไงในเมื่อยังมีกินงบกันแบบสุจริต และทุจริตอยู่เต็มไปหมด)

ให้ข้อมูลละเอียดเหมือนเดิมเลยนะคะ ^^

เลือกลงหน่วยงานที่มีส่วนภูมิภาคค่ะ  เผื่อจะได้กลับไปอยู่บ้านบ้าง

บางหน่วยงานที่พูดถึงนี่ ก็คงเป็นบางหน่วยงานแถวๆนี้นะคะ  เพราะพฤติกรรมคล้ายกันมากเลย  มันระคายเคืองตาระคายเคืองใจยังไงก็ไม่รู้
ยิ่งช่วงที่ได้งบฯมาใหม่ๆ  ยิ่งมีโครงการฯอะไรต่ออะไรมาลงเยอะแยะ  แต่ไม่สัมฤทธิ์ผลซักอย่าง เฮ้อออ  พูดเลยของจะขึ้นนะคะ ???
มีข่าวลือไรมาก็แจ้งกันให้ทราบครับ เป็นตัวช่วยในการตัดสินใจ กับอนาคตอีกไกลๆของเพื่อนๆ
แต่เชื่อบ้าง ไม่เชื่อบ้างก็ดีนะครับ เป็นข่าวลือบ้าง จริงบ้าง บ้างที่ผมก็วิเคราะห์เองตามข้อมูลที่ได้รับรู้

ส่วนเรื่องของขึ้น ก็เป็นอย่างที่เห็นหละครับ ตอนแรกก็เล่าสู่กันฟังเรื่องค่าตอบแทน และตำแหน่งภุมิภาค ไปๆมาๆ มาจบเรื่อง เงินๆทองๆ ที่ มาๆไปๆ ของหน่วยงานของรัฐ ซึ่งทราบแล้วจะขัดใจผู้เสียภาษี ของขึ้น ยิ่งบรรยายยิ่งขึ้นปี๊ด ..เลยต้องรีบปิดประเด็นไปก่อน
ชีวิตสุขๆทุกข์ๆ   แต่ยังไงก็ไร้รัก

ลุงรัก

• ปลัด
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 01:29:41 pm »

รอคุณคิงเปิดเป็นเว็บติวเข้างานราชการอยู่เหมือนกันค่ะ  จะเปลี่ยนแนวรึยัง  แต่ไม่เอาแบบแก๊งตี๊ดๆ(โกงสอบตำรวจอะ)นะคะ  ฟังดูแล้วมันจั๊กจี้ไงก็ไม่รู้ :-X

เรื่องติวรอลุงรักดีกว่าครับ รายนั้นเขาเก่ง  :-[

ยอไปแล้วท่าน..
ผมใช้เทคนิค จับจี้มะเขือเปราะลงข้อไหนกาข้อนั้น ตั้งแต่เด็กยันโต ฮ่าๆๆ  :-[
ก็ใช้เหมือนกันนะคะ  แต่ไม่เห็นได้ผลเลยอะ

ฮ่าๆๆ  ศิษย์สำนักเดียวกัน  8)
ชีวิตสุขๆทุกข์ๆ   แต่ยังไงก็ไร้รัก

• กำนัน
    • น้ำเย็น
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 08:41:03 pm »

รอคุณคิงเปิดเป็นเว็บติวเข้างานราชการอยู่เหมือนกันค่ะ  จะเปลี่ยนแนวรึยัง  แต่ไม่เอาแบบแก๊งตี๊ดๆ(โกงสอบตำรวจอะ)นะคะ  ฟังดูแล้วมันจั๊กจี้ไงก็ไม่รู้ :-X

เรื่องติวรอลุงรักดีกว่าครับ รายนั้นเขาเก่ง  :-[

ผมใช้เทคนิค จับจี้มะเขือเปราะลงข้อไหนกาข้อนั้น ตั้งแต่เด็กยันโต ฮ่าๆๆ  :-[
ก็ใช้เหมือนกันนะคะ  แต่ไม่เห็นได้ผลเลยอะ

ฮ่าๆๆ  ศิษย์สำนักเดียวกัน  8)

งั้นต้องขอคารวะศิษย์ผู้พี่  โปรดชี้แนะด้วย   :-*

งานราชการ

• ผู้ตรวจการฯ
  • ผู้ว่าฯ
  • ราษฎรดีเด่น: +37/-1
  • "ผมรักในหลวง"
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 04:38:43 pm »

รอคุณคิงเปิดเป็นเว็บติวเข้างานราชการอยู่เหมือนกันค่ะ  จะเปลี่ยนแนวรึยัง  แต่ไม่เอาแบบแก๊งตี๊ดๆ(โกงสอบตำรวจอะ)นะคะ  ฟังดูแล้วมันจั๊กจี้ไงก็ไม่รู้ :-X

เรื่องติวรอลุงรักดีกว่าครับ รายนั้นเขาเก่ง  :-[

ผมใช้เทคนิค จับจี้มะเขือเปราะลงข้อไหนกาข้อนั้น ตั้งแต่เด็กยันโต ฮ่าๆๆ  :-[
ก็ใช้เหมือนกันนะคะ  แต่ไม่เห็นได้ผลเลยอะ

ฮ่าๆๆ  ศิษย์สำนักเดียวกัน  8)

งั้นต้องขอคารวะศิษย์ผู้พี่  โปรดชี้แนะด้วย   :-*

ผมก็เรียนสำนักนี้ แต่เอาไปใช้จริงๆไม่ยักกะได้ผล แฮะๆ  :-[

ของเขาดีจริงๆครับ ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 10, 2012, 04:41:51 pm โดย งานราชการ »
.....

“เกลียดจริงๆ พวกเห็นแก่ตัว”

• กำนัน
    • น้ำเย็น
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 09:52:22 pm »
ขึ้นคำเตือนหน่อยก็ดีนะคะ

โปรดใช้วิจารณญาณให้การรับรู้

เดี๋ยวมีคนเอาไปใช้แล้วไม่ได้ผลเค้าจะว่าเราหลอกลวงนะคะ

งานราชการ

• ผู้ตรวจการฯ
  • ผู้ว่าฯ
  • ราษฎรดีเด่น: +37/-1
  • "ผมรักในหลวง"
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 10:44:18 pm »

เดี๋ยวมีคนเอาไปใช้แล้วไม่ได้ผลเค้าจะว่าเราหลอกลวงนะคะ

ผมคนนึงละครับที่ไม่ได้ผล 5555
.....

“เกลียดจริงๆ พวกเห็นแก่ตัว”

• กำนัน
    • น้ำเย็น
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 09:05:43 am »

ก็เห็นจะมีแต่ลุงรักคนเดียวแหละค่ะ ที่ใช้ได้ผลอะ

ลุงรัก

• ปลัด
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 03:23:17 pm »

ก็เห็นจะมีแต่ลุงรักคนเดียวแหละค่ะ ที่ใช้ได้ผลอะ

เค้าได้ผลจริงๆน้า...  ;)

• กำนัน
    • น้ำเย็น
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 10:34:51 pm »

เค้าได้ผลจริงๆน้า...  ;)

ไม่รู้แหละ  เค้าขออ่านหนังสือดีกว่า  8)

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ชื่อ: อีเมล์:
Verification:
สลากกินแบ่งรัฐบาลออกวันที่1กับวันที่เท่าไหร่: