ผู้เขียน หัวข้อ: เครียด เครียด เครียด  (อ่าน 13570 ครั้ง)

แม่น้องน้ำเย็น^-^

• กำนัน
  • ราษฎรดีเด่น: +29/-1
    • น้ำเย็น
เครียด เครียด เครียด
« เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 10:52:05 am »
ใครมีวิธีแก้เครียดระหว่างรอผลสอบออกบ้างคะ

:-\    :-\    :-\

มาแชร์กันหน่อยนะ

ผู้เขียน หัวข้อ: เครียด เครียด เครียด  (อ่าน 13570 ครั้ง)
น้ำเอ๋ย น้ำเย็น

งานราชการ

• ผู้ตรวจการฯ
  • ผู้ว่าฯ
  • ราษฎรดีเด่น: +37/-1
  • "ผมรักในหลวง"
Re: เครียด เครียด เครียด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 11:48:54 am »
ใครมีวิธีแก้เครียดระหว่างรอผลสอบออกบ้างคะ

สอบสัมภาษณ์เป็นไงบ้างครับ ดีไหม

วิธีแก้เครียดเหรอครับ แนะนำกิน กิน กิน แล้วก็กิน จะได้หายเครียดเรื่องรอผลสอบ แล้วมาเครียดเรื่องน้ำหนักแทน ^^
.....

“เกลียดจริงๆ พวกเห็นแก่ตัว”

• กำนัน
    • น้ำเย็น
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 01:39:33 pm »
สอบสัมภาษณ์เป็นไงบ้างครับ ดีไหม

วิธีแก้เครียดเหรอครับ แนะนำกิน กิน กิน แล้วก็กิน จะได้หายเครียดเรื่องรอผลสอบ แล้วมาเครียดเรื่องน้ำหนักแทน ^^
[/quote]

เอ่อ เครียดกว่าเก่า  :o

ไปสอบสัมภาษณ์ก็ดูเหมือนจะไม่มีอะไรเป็นพิธีการค่ะ (เพราะเค้าถามเรื่องพัสดุ เราก็ตอบไม่ได้ ฮ่าๆๆ  ก็ไม่เคยทำนี่เนาะ)
กรรมการ 4 คน คนนึงรู้สึกจะเป็นฝ่าย ใจดีค่ะ ถามเรื่อยเปื่อย 
แต่พอเจอหัวหน้าพัสดุ ช๊อคเลยค่ะ  พัสดุล้วนๆ ได้แต่นั่งส่งยิ้มหวานๆ  :-\

อยากเป็นตัวจริง  ไม่อยากเป็นตัวสำรองเร้ยยยย

งานราชการ

• ผู้ว่าฯ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 03:30:22 pm »
คงจะเหมือนกับตอนผมโดนถามข้อกฏหมาย ^^ ได้แต่ยิ้ม

แล้วกรรมการเห็นว่าตอบไม่ได้ เขาก็ถามเรื่องอื่นไป 55
.....

ลุงรัก

• ปลัด
  • ราษฎรดีเด่น: +22/-0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 05:21:42 pm »

ทำให้ดีที่สุด แล้วไม่ต้องเครียด.. :-[
อย่าเสียดาย หรือเครียด หากทำวันนั้นให้ดีที่สุด  :)
ถ้าจะมาเครียด มาเสียดายเอาทีหลัง เหตุเป็นเพราะ ไม่อ่านหนังสือสอบหรือเตรียมตัวไปไม่ดี ผลออกมาก็จะตามนั้น  :P
อย่าไปเครียดเลย ผมสอบไม่เคยเครียดเลย หรือตั้งตารอใจจดใจจ่อ  :D
พอถึงวันก่อนกำหนดประกาศซัก 1 วัน ค่อยมาตื่นเต้น เพราะบางหน่วยงานจะประกาศก่อน 1 วัน ตามที่กำหนดไว้  :'(
ลุ้นดี ตอนรู้ว่าเค้าประกาศ ไล่หาชื่อตัวเอง นั่นหละ จะค่อยเครียดวันนั้น ว่าไม่มีชื่อแล้วทำอะไรต่อไปดี  :-\

คงจะเหมือนกับตอนผมโดนถามข้อกฏหมาย ^^ ได้แต่ยิ้ม

แล้วกรรมการเห็นว่าตอบไม่ได้ เขาก็ถามเรื่องอื่นไป 55
กรณีสัมภาษณ์ ก็ทำใจดีๆ  อย่าไปเครียด ตอบไปตามที่รู้ ฟังคำถามให้ดี ฟังไม่ชัดขอให้ถามใหม่อีกครั้งได้
แล้วจึงคิดซักนิด เรียบเรียงคำพูดในใจ และตอบออกมาอย่่างรัดกุมให้กรรมการเข้าใจ
ห้ามตอบไม่ตรงคำถามเด็ดขาด
ข้อไหนตอบไม่ได้จริงๆ ก็บอกไปว่า "ไม่ทราบครับ" ไม่ได้ก็คือไม่ได้
เค้าดูบุคลิก และความสามารถในการทำงาน การสื่อสาร ร่วมทั้งการทำงานร่วมกับผู้อื่น
ไม่ได้วัดที่ความรู้แล้ว เพราะความรู้เค้าวัดกันไปแล้วในข้อสอบครับ

ฉะนั้นทำให้ดีที่สุด  แล้วก็ลืมไปซะ  หาที่สอบใหม่ ออกเที่ยว ทำงานประจำไป เลี้ยวลูกไป ชิวๆ สอบบรรจุไม่ใช่ปลายทางเดียวในชีวิต
มีเป้าหมายอื่นให้เรา "ได้ทำ" หรือ "ต้องทำ" อีกเยอะ
ว่าแล้วก็ป่ะ ลืมๆไปก่อน แล้วมากินเหล้ากัน ฮื้อม่วนใจแต้น้อ.. #*M-ๅ๑฿๓@&$)(wef"......
 :D
ชีวิตสุขๆทุกข์ๆ   แต่ยังไงก็ไร้รัก

• กำนัน
    • น้ำเย็น
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 06:15:14 pm »
ไม่ต้องเครียดแล้วละค่ะ  เพราะว่าสอบไม่ผ่าน  :-[

ขอบคุณคุณลุงรักนะคะ  สำหรับคำแนะนำดีๆ  จะเก็บไว้ใช้ในสนามต่อไปนะคะ :-*

ปล. เตรียมเครียดเรื่องต่อไปแล้วค่ะ เพราะว่าสมัคร ป.ป.ท. ไปแล้ว ฮ่าๆๆ

ta-a

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +4/-0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 07:32:43 am »

ผมก้อเริ่มเครียดแล้วเหมือนกัน เพราะผลสอบออกแล้ว

• กำนัน
    • น้ำเย็น
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 09:05:40 am »

ผมก้อเริ่มเครียดแล้วเหมือนกัน เพราะผลสอบออกแล้ว

เข้าไปดูในหัวข้อก่อนหน้าแล้ว  เสียใจด้วยนะคะที่ผิดหวัง แต่ผิดหวังก็ไม่ได้แปลว่าหมดหวังเนาะ 
ยังไงก็มาเริ่มต้นกันใหม่นะคะ  ยิ่งตั้งต้นได้เร็วเท่าไหร่  เราก็จะได้เปรียบคนอื่นนะคะ 8)

มาสู้ไปด้วยกันเนาะ  เตรียมตัวอ่านหนังสือสอบสนามต่อไปแล้วเหมือนกันค่ะ ^o^v

ta-a

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +4/-0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 10:22:05 am »

เข้าไปดูในหัวข้อก่อนหน้าแล้ว  เสียใจด้วยนะคะที่ผิดหวัง แต่ผิดหวังก็ไม่ได้แปลว่าหมดหวังเนาะ 
ยังไงก็มาเริ่มต้นกันใหม่นะคะ  ยิ่งตั้งต้นได้เร็วเท่าไหร่  เราก็จะได้เปรียบคนอื่นนะคะ 8)

มาสู้ไปด้วยกันเนาะ  เตรียมตัวอ่านหนังสือสอบสนามต่อไปแล้วเหมือนกันค่ะ ^o^v
เป็นกำลังใจให้แม่น้องน้ำเย็นคับ  สักวันหนึ่งต้องเป็นของเรา

งานราชการ

• ผู้ว่าฯ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 11:18:55 am »

เป็นกำลังใจให้แม่น้องน้ำเย็นคับ  สักวันหนึ่งต้องเป็นของเรา
มาให้และขอกำลังใจเหมือนกันครับ ^^ ลาดตระเวนสอบไปเรื่อยเหมือนกันครับ  :-[
.....

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ชื่อ: อีเมล์:
Verification:
สลากกินแบ่งรัฐบาลออกวันที่1กับวันที่เท่าไหร่: