ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำในการสอบสัมภาษณ์ด้วยค่ะ ^^  (อ่าน 2558 ครั้ง)

แม่น้องน้ำเย็น^-^

• กำนัน
  • ราษฎรดีเด่น: +29/-1
    • น้ำเย็น
สอบผ่านภาค ข ตำแหน่งนักพัสดุ ขององค์การส่งเสริมกิจการโคนมแห่งประเทศไทย(ไทยเดนมาร์ก) ค่ะ

แต่เนื่องจากว่า ห่างหายจากการสอบสัมภาษณ์มานานแล้ว   :(  ก็เลยอยากขอแชร์ประสบการณ์นิดนึงนะคะ 

ใครเคยไปสัมภาษณ์แล้วเจอคำถามอะไร ช่วยมาเล่าให้ฟังหน่อยนะคะ  จะสอบวันพุธหน้านี่แล้ว :o :o :o

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำในการสอบสัมภาษณ์ด้วยค่ะ ^^  (อ่าน 2558 ครั้ง)
น้ำเอ๋ย น้ำเย็น

งานราชการ

• ผู้ตรวจการฯ
  • ผู้ว่าฯ
  • ราษฎรดีเด่น: +37/-1
  • "ผมรักในหลวง"
Re: ขอคำแนะนำในการสอบสัมภาษณ์ด้วยค่ะ ^^
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 08:34:22 pm »
ส่วนใหญ่ที่ผมเจอ ก็จะให้แนะนำตัว เล่าประวัติ และประสบการณ์ทำงานนะครับ

ที่เจอมานอกจากนี้ก็จะถามประมาณว่าตำแหน่งที่เราสอบรู้ไหมลักษณะงานเป็นยังไง หรืออาจจะถามความรู้เกี่ยวกับองค์กรนั้นๆ และอื่นๆ ฯลฯ
ผมเจออยู่ที่นึงถามข้อกฏหมายผมซะงั้น - -"  ไปไม่เป็นเลย  :-X

ยังไงก็ขอให้โชคดีนะครับ พกความมั่นใจไปด้วยเยอะๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 21, 2012, 08:38:17 pm โดย งานราชการ »
.....

“เกลียดจริงๆ พวกเห็นแก่ตัว”

• กำนัน
    • น้ำเย็น
Re: ขอคำแนะนำในการสอบสัมภาษณ์ด้วยค่ะ ^^
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 08:39:02 pm »
ส่วนใหญ่ที่ผมเจอ ก็จะให้แนะนำตัว เล่าประวัติ และประสบการณ์ทำงานนะครับ

ที่เจอมานอกจากนี้ก็จะถามประมาณว่าตำแหน่งที่เราสอบรู้ไหมลักษณะงานเป็นยังไง หรืออาจจะถามความรู้เกี่ยวกับองค์กรนั้นๆ และอื่นๆ ฯลฯ
ผมเจออยู่ที่นึงถามข้อกฏหมายผมซะงั้น - -"  ไปไม่เป็นเลย  :-X

ยังไงก็ขอให้โชคดีนะครับ พกความมั่นใจไปด้วยเยอะๆ

ขอบคุณนะคะ

ถึงขนาดถามข้อกฏหมายเลยหรอค่ะ  :(  งั้นก็คงต้องไปเอาระเบียบฯมาอ่านใหม่อีกรอบ  :-\  แต่ก็คงจำได้ไม่หมดอยู่ดี  :-\ :-\ :-\

ขอให้ผ่านด้วยเถอะเนาะ  เพี้ยงๆๆ :-*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 21, 2012, 08:40:11 pm โดย งานราชการ »

งานราชการ

• ผู้ตรวจการฯ
  • ผู้ว่าฯ
  • ราษฎรดีเด่น: +37/-1
  • "ผมรักในหลวง"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 08:45:27 pm »
ข้อกฏหมายผมคิดว่าเขาคงไม่ถามหรอกครับ แต่ความรู้เกี่ยวกับตำแหน่ง และ หน่วยงานหรือองค์กรนั้นๆควรมีพกติดตัวไปด้วยก็ดีนะครับ

*** ซ้อมพูดกับตัวเองหน่อยก็ดีนะครับ เวลาพูดจริงๆจะได้ไม่ติดขัด จะได้เรียบเรียงถูกว่าจะพูดอะไรบ้าง
.....

“เกลียดจริงๆ พวกเห็นแก่ตัว”

• กำนัน
    • น้ำเย็น
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 08:53:33 pm »
ข้อกฏหมายผมคิดว่าเขาคงไม่ถามหรอกครับ แต่ความรู้เกี่ยวกับตำแหน่ง และ หน่วยงานหรือองค์กรนั้นๆควรมีพกติดตัวไปด้วยก็ดีนะครับ

*** ซ้อมพูดกับตัวเองหน่อยก็ดีนะครับ เวลาพูดจริงๆจะได้ไม่ติดขัด จะได้เรียบเรียงถูกว่าจะพูดอะไรบ้าง

ขอบคุณค่ะ  :-*  ต้องควบคุมสติเนาะ   :D

กลัวจะเหมือนการบินไทยน่ะซิค่ะ  เตรียมการแนะนำตัวเป็นภาษาอังกฤษ ปรากฏว่า เค้าให้แนะนำจังหวัดที่อยู่  พูดไม่ออกเลยค่ะ  มึนเท่านั้น ฮ่าๆๆ

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ชื่อ: อีเมล์:
Verification:
สลากกินแบ่งรัฐบาลออกวันที่1กับวันที่เท่าไหร่: