พูดคุย - ถามตอบ > ถามตอบ ปัญหาต่างๆ

ช่วยแนะนำแนวทางการอ่านหนังสือ ของภาคก.ทีค่ะ หนูไม่รู้จะเริ่มจากตรงไหน -^-"

(1/4) > >>

Panisa:
รบกวนผู้รู้ ที่เคยสอบผ่านมาแล้ว คือหนูพึ่งสอบเป็นปีแรก ก่อนหน้านี้

มีประสบการณ์อันโหดร้าย คือ ไปสอบราชการทหารอากาศแล้วไม่ติด

พยายามดูข่าว  อ่านหนังสือ อย่างหนัก แบบว่าทำความเข้าใจ จนหนูท่อง ออกมาเป็นประโยคๆได้เลย

แล้วอ่านเยอะมาก แต่พอไปสอบจริง มันไม่ออกแบบที่อ่านเลย

ซึ่งหนูเสียใจมาก T T"  :-X

เลยอยากจะขอ แนวทางในการอ่านค่ะ คือหนูจับต้นชนปลายไม่ถูก :o

วุฒิที่ใช้สมัคร ปวส ค่ะ

รบกวนผู้รู้แนะนำด้วยค่ะ  อาจจะเป็นประโยชน์แก่ท่านอื่นๆ ที่ประสบปัญหาแบบหนู

ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ

:-*

nongsaranya:
อ่านแนวข้อสอบในเว็บ ก.พ. ก็ได้จ๊ะ จะออกประมาณนั้น
ภาษาไทย จะออกเยอะหน่อย ดูในบอร์ด แนวข้อสอบภาค ก ที่เพื่อนๆ เอามาแชร์กันหน้าเว็บก็ได้ค่ะ
ส่วนมากแต่ละปีก็ไม่ค่อยต่างกันเท่าไหร่ แนวๆ เดียวกัน

rachansrithan:
ไปหาหนังสือดีๆมาอ่านสักเล่ม ยิ่งหนังสือคนที่สอบได้แล้ว เล่มนั้นยิ่งอ่านดี เพราะแต่ละเล่มไม่เหมือนกัน

yanawut:
ตาม นี้เลยครับ ผมไปเจอมาในเน็ต อะครับ
ยังไง ก็ ให้ เคดิต เค้าด้วยนะครับ  :'( :'( :'(

http://actcorner.com/

Panisa:

--- อ้างจาก: nongsaranya ที่ พฤษภาคม 23, 2012, 10:07:43 am ---อ่านแนวข้อสอบในเว็บ ก.พ. ก็ได้จ๊ะ จะออกประมาณนั้น
ภาษาไทย จะออกเยอะหน่อย ดูในบอร์ด แนวข้อสอบภาค ก ที่เพื่อนๆ เอามาแชร์กันหน้าเว็บก็ได้ค่ะ
ส่วนมากแต่ละปีก็ไม่ค่อยต่างกันเท่าไหร่ แนวๆ เดียวกัน

--- End quote ---

ขอบคุณค่ะ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

ตอบ

Go to full version