ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนจบคอมมานานเเล้วอยากรับราชการสอบไม่ได้สักทีใครช่วยได้ครับ  (อ่าน 3728 ครั้ง)

piakcom

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +0/-0
เรียนจบคอมมานานเเล้วอยากรับราชการสอบไม่ได้สักทีใครช่วยได้ครับ
ใครช่วยได้ช่วยติดต่อมาหน่อยนะครับ tygapiak@hotmal.com 088742เก้าเก้า49
 :-* :-* :-*

ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนจบคอมมานานเเล้วอยากรับราชการสอบไม่ได้สักทีใครช่วยได้ครับ  (อ่าน 3728 ครั้ง)

kritthong

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +1/-0
ผ่านภาค ก. ของ ก.พ.หรือยังครับ
ถ้ายังไม่ผ่าน ก็ขยัน ๆ อ่านหนังสือเตรียมสอบภาคก. เยอะ ๆ จะได้ผ่านภาค ก.
หลังจากนั้นถ้าที่หน่วยงานไหนเปิดสอบ และมีตำแหน่งตรงกับวุฒิที่จบมา ก็ไปสอบ อ่านหนังสือเยอะ ๆ ความพยายามอยู่ที่ไหนความสำเร็จอยู่ที่นั้น

เห็นไหมครับ ข้าราชการเป็นยากขนาดไหน และข้าราชการไทยก็ไม่ได้โง่นะครับ

Panisa

• ลูกบ้าน
  • *
หนูอยากเข้าราชการ
ผ่านภาค ก. ของ ก.พ.หรือยังครับ
ถ้ายังไม่ผ่าน ก็ขยัน ๆ อ่านหนังสือเตรียมสอบภาคก. เยอะ ๆ จะได้ผ่านภาค ก.
หลังจากนั้นถ้าที่หน่วยงานไหนเปิดสอบ และมีตำแหน่งตรงกับวุฒิที่จบมา ก็ไปสอบ อ่านหนังสือเยอะ ๆ ความพยายามอยู่ที่ไหนความสำเร็จอยู่ที่นั้น

เห็นไหมครับ ข้าราชการเป็นยากขนาดไหน และข้าราชการไทยก็ไม่ได้โง่นะครับ

จะเอาคำแนะนำไปใช้ค่ะ

wsjohn

• ลูกบ้าน
  • *
ก็คงแนะนำให้อ่านหนังสือ ทำแบบฝึกหัดเยอะๆ นะครับ เอาใจช่วยครับ  :D

Panisa

• ลูกบ้าน
  • *
ก็คงแนะนำให้อ่านหนังสือ ทำแบบฝึกหัดเยอะๆ นะครับ เอาใจช่วยครับ  :D

:-[ :-[ :-[

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ชื่อ: อีเมล์:
Verification:
สลากกินแบ่งรัฐบาลออกวันที่1กับวันที่เท่าไหร่: