ผู้เขียน หัวข้อ: ท้องถิ่น อยากโอนไป กพ  (อ่าน 20457 ครั้ง)

คนเคยโอน

• บุคคลทั่วไป
Re: ท้องถิ่น อยากโอนไป กพ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 04:56:31 pm »
โอนได้ถ้าหน่วยงานเค้ารับ และท้องถิ่นที่อยู่ปัจจุบันเค้าปล่อย เพราะตัวเองเคยอยู่ที่ส่วนกลาง โอนไปท้องถิ่น และตอนนี้กลับมาเป็น ขรก.พลเรือนแล้ว

ผู้เขียน หัวข้อ: ท้องถิ่น อยากโอนไป กพ  (อ่าน 20457 ครั้ง)

จริงจัง

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 03:01:42 pm »
สอบถามผู้รู้ช่วยตอบให้หน่อยคะ เดิมดิฉันดำรงตำแหน่งเจ้าพนักงานธุรการของเทศบาล แต่สอบเปลี่ยนสายงานได้เป็นเจ้าหน้าที่บริหารงานทั่วไป ของเทศบาล ขอโอนไปกรมสรรพสามิต เจ้าหน้าที่ทางกรมสรรพสามิตแจ้งว่า ก.พ. ไม่รับการสอบเปลี่ยนสายงานของท้องถิ่นถ้าย้ายไปต้องไปในตำแหน่งเจ้าพนักงานธุรการได้ แล้วต้องเซ็นหนังสือยินยอมลดเงินเดือนและลดขั้นด้วย  ใช่ไหมคะ

แค่พอใช้

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +0/-0
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 21, 2013, 08:57:01 am »
การสอบเปลี่ยนสายงานของท้องุถิ่น ใช้ได้เฉพาะในท้องถิ่น ส่วนราชการเค้าไม่รับก็ถูกต้องแล้ว ท่านต้องไปบรรจุในตำแหน่งที่สอบได้ในท้องถิ่นก่อน แล้วค่อยโอนไปส่วนราชการอื่นนะ

พ.ด

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2013, 11:14:00 am »
เคยเป็นข้าราชการพลเรือน ในระดับทั่วไป เคยทำงานทั้งการเงิน พัสดุ ธุรการ   แต่โอนมาท้องถิ่น 5-6 ปีแล้ว   ยังอยู่ในระดับทั่วไปเหมือนเดิมงานท้องถิ่นสบายมาก ๆ นั่งรับเงินส่งเงินไปวัน ๆ แทบไม่ได้ใช้สมองเลยทำให้สมองที่อ    ***     ตอนนี้หาช่องทางโอนกลับไปเป็นข้าราชการพลเรือนเหมือนเดิม (กรมเดิมพอโอนมาได้ 1 ปี เขาบรรจุทั้งระดับทั่วไปและวิชาการเยอะมากๆ จังหวัดละ5-7 คน   เรียกว่าบรรจุล็อตใหญ่เลย โอกาสโอนกลับยากมาก จึงอยากหากรมอื่น)  ***    เห็นมีบางคนบอกว่าโอนกลับได้แล้วดีจังเลยนะคะ    นี่พยายามหาช่องทางโอนกลับเป็นข้าราชการพลเรือน  ถ้าได้หน่วยงานที่มีตามจังหวัดครบทุกจังหวัดยิ่งดี  และถ้าได้จังหวัดในอิสานจะดีมาก ๆ เพราะบ้านอยุ่อิสาน อายุก็มากแล้วแต่ไฟในการทำงานยังมีและแรงอยู่ค่ะ 

นวก.การเงิน ขอย้ายไป กพ.

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2013, 07:49:43 pm »
ปัจจุบันดำรงตำแหน่งนักวิชาการเงินและบัญชี ระดับ 5 อบต. ค่ะ อยากย้ายไปเป็น ขรก.กพ.ค่ะ..
บางคนเค้าบอกอยู่ท้องถิ่นสบาย..ไม่นะคะ..ความรับผิดชอบเยอะมาก..เวลาราชการ 08.30-16.30 น.ไม่ต้องพูดถึง
ถ้าเลิกตามเวลางานไม่เสร็จหรอกค่ะ..ยิ่งอยู่อบต.ที่มีแต่ลูกจ้าง..อ่วมเลยค่ะ..รับเต็มๆๆ..เหมือนเป็นหัวหน้าส่วนการคลัง
ท้องถิ่นรายงานก็เยอะ หลายที่ ซับซ้อน ลงบัญชีมือก็ต้องทำ ระบบก็ต้องทำ รายงานกรมส่งเสริม สตง. ปปช. สำนักนายกฯ
โอย..มีแค่สองมือค่ะ..ไม่ไหวแล้วค่ะ..

พ.ด

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2013, 11:24:28 am »
ท้ิองถิ่นตามที่ดิฉันเห็น จะหนักเพียงบางตำแหน่งค่ะ อย่างเทศบาลเมือง   ตำแหน่งที่หนัก เช่น พัสดุ การเงินฯ เป็นตำแหน่งที่ผู้บริหารสนใจ เป็นพิเศษ และยังต้องเตรียมการรอรับการตรวจสอบด้วย   และได้ยินมาว่า อบต.จะหนักหน่วงมากน้องข้างบ้านก็เป็นนักวิชาการเงินและบัญชี แกเล่าให้ฟังงานหนักอยากเข้ามาอยู่เทศบาลเมือง  พัสดุของ อบต ก็หนัก     *** อย่างดิฉันงานจัดเก็บฯ จะสบายค่ะจะหนักเพียงบางช่วงเท่านั้น  คนเก่าที่เขาทำอยู่ก็พาทำแบบสบาย ๆ   ตอนเป็นข้าราชการพลเรือนหนักกว่าเยอะค่ะ

พ.ด

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2013, 11:25:31 am »
ท้ิองถิ่นตามที่ดิฉันเห็น จะหนักเพียงบางตำแหน่งค่ะ อย่างเทศบาลเมือง   ตำแหน่งที่หนัก เช่น พัสดุ การเงินฯ เป็นตำแหน่งที่ผู้บริหารสนใจ เป็นพิเศษ และยังต้องเตรียมการรอรับการตรวจสอบด้วย   และได้ยินมาว่า อบต.จะหนักหน่วงมากน้องข้างบ้านก็เป็นนักวิชาการเงินและบัญชี แกเล่าให้ฟังงานหนักอยากเข้ามาอยู่เทศบาลเมือง  พัสดุของ อบต ก็หนัก     *** อย่างดิฉันงานจัดเก็บฯ จะสบายค่ะจะหนักเพียงบางช่วงเท่านั้น  คนเก่าที่เขาทำอยู่ก็พาทำแบบสบาย ๆ   ตอนเป็นข้าราชการพลเรือนหนักกว่าเยอะค่ะ

kkkbbb

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2013, 10:34:46 am »
ยากหน่อยนะครับ กพ โดนไปท้องถิ่น ท้องถิ่นอ้าแขนรับนะครับ แต่ท้องถิ่นจะมา กพ นี่ยากมากๆครับ ต้องมีเส้นจริงๆ บอกเลยว่าข้าราชการเหมือนกัน แต่คนละเกรดครับ

pithak

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 16, 2014, 03:55:12 pm »
สวัสดีครับพี่ๆที่เคยโอนย้ายจากทหารเรือไปอยู่หน่วยพัฒนา ผมเป็นจ่าโททหารเรืออยากจะโอนย้ายไปอยู่หน่วยพัมนา นพค15. สามารถโอนย้ายได้ไหมครับ พี่ๆคนไหนพอให้ข้อมูลได้บ้างครับ
ผมอยากย้าย หรือย้ายเป็นทหารบกก็ได้ครับ ค่ายนครสวรรค์ เหล่าขนส่งทหารบกก็ได้ครับ พี่ๆคนไหนพอให้ข้อขูลผมได้ช่วยบอกผมทีครับ 0907767237 เบอร์ผมครับ อยากย้ายอยู่ใกล้บ้านครับ

chacoola

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +0/-0
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 17, 2014, 03:40:34 pm »
ตอนนี้ผมอยู่ท้องถิ่น ตำแหน่งธุรการ อยากโอนไปข้าราชการพลเรือนเหมือนกันครับ มีที่ไหนเปิดรับโอนจากท้องถิ่นไปพลเรือน รบกวนยอกกันบ้างนะครัีบ

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ชื่อ: อีเมล์:
Verification:
สลากกินแบ่งรัฐบาลออกวันที่1กับวันที่เท่าไหร่: