ผู้เขียน หัวข้อ: ท้องถิ่น อยากโอนไป กพ  (อ่าน 20453 ครั้ง)

aum_am

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +0/-0
ท้องถิ่น อยากโอนไป กพ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 06:12:07 pm »
ตอนนี้ทำงานอยุ่ท้องถิ่น อยากโอนกลับ กพ. พอจะมีโอกาสไหม???
เห็นเขาบอกว่า กพ มักจะรับโอนข้าราชการท้องถิ่น
ตอนแรกก้บรรจุกับ กพ แต่โอนไปท้องถิ่นอ่ะคับ
แล้วตอนนี้ก็มีความประสงค์ที่จะโอนไป กพ อีกครั้งจะได้ไหมครับ
ถ้าได้ต้องมีขั้นตอนอย่างไรบ้าง
 เลยอยากถามผู้รู้
ช่วยตอบข้อข้องใจให้หน่อยอ่ะคับ ขอบคุณล่วงหน้านะคับ (ระดับปฏิบัติงานครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: ท้องถิ่น อยากโอนไป กพ  (อ่าน 20453 ครั้ง)

aum_am

• ลูกบ้าน
  • *
Re: ท้องถิ่น อยากโอนไป กพ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 06:05:58 am »
กพ หมายถึง ขรก.พลเรือนนะ :'(

i-can-du

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +2/-0
    • กรมสรรพากร
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 04:00:44 pm »
ไปสอบก่อนครับ หน่วยงานใดก็ได้ที่เปิดสอบ ตำแหน่งใดล่ะครับ
ข้าราชการไทย ใจเกิน 100 ณ โคราชบ้านเอง เด้อครับเด้อ.....
ติดต่อ I ได้ที่ O แปด 1 O เจ็ด O สี่ 1 สอง สอง
ขอรับ กระผม
ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย แต่ขายเพื่อน(กิน) 555++++

aum_am

• ลูกบ้าน
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 11:06:00 pm »
หมายถึงโอนย้ายครับ ไม่ใช่รับโอนผู้สอบได้อ่ะครับ ตำแหน่งเจ้าพนักงานพัสดุ  ไปเจ้าพนักงานธุรการปฏิบัติครับ :'(

i-can-du

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +2/-0
    • กรมสรรพากร
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 03:51:52 pm »
ไม่สามารถทำการโอนย้ายจากท้องถิ่นไปยังข้าราชการพลเรือนได้โดยตรงครับ เพราะใช้กฎหมายคนละฉบับ
ดังนั้นต้องไปสอบภาค ก ของ กพ ให้ผ่านก่อน ตามที่ผมบอก เมื่อมีตำแหน่งว่าง หรือมีการสับเปลี่ยนกันก็สามารถโอนย้ายได้
ข้าราชการไทย ใจเกิน 100 ณ โคราชบ้านเอง เด้อครับเด้อ.....
ติดต่อ I ได้ที่ O แปด 1 O เจ็ด O สี่ 1 สอง สอง
ขอรับ กระผม
ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย แต่ขายเพื่อน(กิน) 555++++

mson96

• ลูกบ้าน
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 04:22:19 pm »
เด๋วนี้โอนได้แล้วครับ อยู่ที่ว่าเค้าจะรับเรามั๊ยเท่านั้นเอง ถ้าทางสังกัดใหม่พร้อมรับโอนก็โอนไปได้ครับ

aum_am

• ลูกบ้าน
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 12:38:22 pm »
ขอบคุณมากๆนะคับ :-*

ken tasowa

• ลูกบ้าน
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 01:29:13 pm »
ทุกวันนี้ไม่เกี่ยวครับ ปลายรับ ต้นปล่อยก็ไปได้แล้วครับ ไม่เกี่ยวว่าต้องไปสอบใหม่ ผมก็หาที่โอนอยู่เหมือนกัน เบื่อท้องถิ่น

rachansrithan

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +6/-0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 01:54:23 pm »
พลเรือนจะโอนไปท้องถิ่นได้ ง่ายเพราะปฏิบัติตามหลักการกระจายอำนาจไปท้องถิ่น
แต่พนักงานส่วนท้องถิ่นจะโอนมาเป็นพลเรือนสามัญจะยาก มาก ติขัดระเบียบหลายๆตัว
ถามว่าโอนมาได้หาก กระทรวง ทะบวง กรมเขารับ แต่ 100เปอร์เซ็นคุณต้องเส้นจริงๆ
และหากกรมรับโอนก็มาได้ เพื่อผมยังสอบบรรจุใหม่เลยหนีจากท้องถิ่น

ธุรการ

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 29, 2013, 02:22:45 pm »
ได้  ถ้าเขารับ  ขั้นตอนก็ไปหาแบบรับโอนของแต่ละกรมไม่เหมือนกัน  ลองเข้าตามเวปดู
แล้วก็ดูในรายละเอียดแบบรับโอนว่าเขาให้แนบหลักฐานอะไรไปบ้างก็แนบส่งไป
ถ้าเขารับ  เขาจะโทรมาหาเราก่อนแล้วก็ทำเรื่องปกติ  ไม่ยากอะไร

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ชื่อ: อีเมล์:
Verification:
สลากกินแบ่งรัฐบาลออกวันที่1กับวันที่เท่าไหร่: