โอนย้ายข้าราชการ > โอนย้ายข้าราชการ

ถามผู้รู้ เรื่องขั้นตอนการโอน

<< < (2/5) > >>

กิตติพัฒน์ ทะเลน้อย:
ตอบคุณMOSO4489
คุณต้องกรอกแบบฟอร์มการขอโอน ที่กองการเจ้าหน้าที่สป.มท.พร้อมด้วยเอกสารที่เกี่ยวข้อง และให้คุณระบุลงไปเลยว่ามีความประสงค์จะไปสำนักงานจังหวัดใดๆให้ระบุไป  ประมาณ 3-5แห่ง จากนั้นก็รอประมาณ 2เดือนแล้วค่อยโทรติดต่อขอความคืบหน้าว่ามีความเคลื่อนไหวอย่างไร

นัท:
จากสรรพากรไป อบตใช่เปล่าครับ
พอทาบทามเสร็จมติก.อบต.ผ่าน
ก็ให้ อบต ส่งเรื่องให้ สรรพากร
แล้วอบบต.ประสานสรรพากรรออกคำสั่งรับโอน
วันเดียวกันกับบสรรพากรให้โอน
แต่อบต.ต้องออกคำสั่งก่อนนะครับ
แล้วส่งคำสั่งให้สรรพากร
สรรพากรจึงจะออกคำสั่งให้โอน
ไม่งั้นสรรพากรออกคำสั่งให้โอนก่อนแล้วอบต.ไม่ออกคำสั่งรับเสร็จครับ
ไม่รู้จะไปอยู่ไหนครับ

Ka-Tai:
คุณกิตติพัฒน์ ทะเลน้อย ค่ะ รบกวนสอบถามค่ะ พอดีทำเรื่องขอโอนข้ามกระทรวงไปที่ สป.มท.แล้วนะค่ะ สอบสัมภาษณ์แล้วจะรู้ได้อย่างไรค่ะว่าเขาจะรับโอน ขอบคุณค่ะ

kikky:
อยากโอนกลับบ้านเหมือนกันค่ะ.....ไปเขียนขอโอนย้าย ส่ง สป.มท.แล้วเหมือนกัน....แต่รอจะโทรถาม...ไม่รู้ช่วงไหนดี......แล้วถามเค้าว่าไงบ้าง..ถึงจะเหมาะสมคะ

Ka-Tai:
คุณ kikky ค่ะ ไม่ทราบว่าสอบสัมภาษณ์์หรือยังค่ะ ทำเรื่องส่ง สป.มท.ตั้งแต่เมื่อไหร่ค่ะ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

ตอบ

Go to full version