ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถาม ข้าราชการพลเรือนสามัญโอนไปเป็นครูสอนคอมพิวเตอร์วิทยาลัยเทคนิคได้ไหมครับ  (อ่าน 4850 ครั้ง)

ลุงรัก

• ปลัด
  • ราษฎรดีเด่น: +22/-0
ตอนนี้ มีสอบ  65 เขตพื้นที่ฯ เปิดสอบครูผู้ช่วย 800 อัตรา  ครูผู้ช่วย เป็นครูแบบไหน ต้องสอนอย่างไรบ้างครับ ท่านใดรู้ช่วยแนะนำด้วย
ก็ครูธรรมดานี่หละครับ แต่ ในช่วยถูกประเมินอย่างเข้มเค้าเรียก ตำแหน่งนี้ว่า ครูผู้ช่วย พ้น 2 ปี ก้เป็น ครู คศ.1  แค่นั้นเอง

ลุงครับ....ตำแห่งครูปฏิบัติการได้ด้วยมั้ยครับ....อิอิ :D :D
มามุขไหนหว่า ลุงแก่แล้ว ลุง งง
ครูปฏิบัติการ มันมีวิทยะฐานะนี้ด้วยหรือครับ  เนส ช่วยเคลียร์คำตอบซิ  อันนี้ลุงงงครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถาม ข้าราชการพลเรือนสามัญโอนไปเป็นครูสอนคอมพิวเตอร์วิทยาลัยเทคนิคได้ไหมครับ  (อ่าน 4850 ครั้ง)
ชีวิตสุขๆทุกข์ๆ   แต่ยังไงก็ไร้รัก

tashiro

• ปลัด
  • ราษฎรดีเด่น: +20/-0
ตอนนี้ มีสอบ  65 เขตพื้นที่ฯ เปิดสอบครูผู้ช่วย 800 อัตรา  ครูผู้ช่วย เป็นครูแบบไหน ต้องสอนอย่างไรบ้างครับ ท่านใดรู้ช่วยแนะนำด้วย
ก็ครูธรรมดานี่หละครับ แต่ ในช่วยถูกประเมินอย่างเข้มเค้าเรียก ตำแหน่งนี้ว่า ครูผู้ช่วย พ้น 2 ปี ก้เป็น ครู คศ.1  แค่นั้นเอง

ลุงครับ....ตำแห่งครูปฏิบัติการได้ด้วยมั้ยครับ....อิอิ :D :D
มามุขไหนหว่า ลุงแก่แล้ว ลุง งง
ครูปฏิบัติการ มันมีวิทยะฐานะนี้ด้วยหรือครับ  เนส ช่วยเคลียร์คำตอบซิ  อันนี้ลุงงงครับ

ผมแค่เปรียบครับ....ว่าครูผู้ช่วย.....คล้ายกับพลเรือน...ที่อยู่ในระดับปฏิบัติการใช่หรือไม่ครับ.......เฮ้อ....ผมเนี่น้า..พูดให้ลุงงง...เหอเหอ... ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;)
สิ่งที่แสดงตัวตนให้โลกรู้ได้ดีที่สุด...คือการอยู่อย่างสงบและเกิดประโยชน์

ลุงรัก

• ปลัด
  • ราษฎรดีเด่น: +22/-0
ตามที่เข้าใจนะครับ
ครูผู้ช่วย = ตำแหน่ง...ปฏิบัติการ(ทดลองราชการ)
ครูคศ1 = ...ปฏิบัติการ (พ้นช่วงทดลองแล้ว)
แต่ให้ชัวร์ต้องถามครูเนสตุ้ม(ครูผู้ช่วย)
ชีวิตสุขๆทุกข์ๆ   แต่ยังไงก็ไร้รัก

mathavee

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +0/-0
เป็นเจ้าพนักงานธุรการปฏิบัติงาน2  แต่จบคอมพิวเตอร์ธุรกิจ ป.ตรีแล้ว  จะไปเป็นครูอะไรที่ไหนได้บ้างคะ หรือว่าต้องไปเรียน ป.บัณฑิตต่ออีก แล้วสามารถหาเรียนได้ที่ไหนบ้างคะ พอดีอยู่ตราด หาที่เรียนยากมากค่ะ เรียกว่าไม่มีเลย ใครพอมีคำตอบรบกวนด้วยค่ะ mee_numfon@hotmail.com  0852312838

tashiro

• ปลัด
  • ราษฎรดีเด่น: +20/-0
เป็นเจ้าพนักงานธุรการปฏิบัติงาน2  แต่จบคอมพิวเตอร์ธุรกิจ ป.ตรีแล้ว  จะไปเป็นครูอะไรที่ไหนได้บ้างคะ หรือว่าต้องไปเรียน ป.บัณฑิตต่ออีก แล้วสามารถหาเรียนได้ที่ไหนบ้างคะ พอดีอยู่ตราด หาที่เรียนยากมากค่ะ เรียกว่าไม่มีเลย ใครพอมีคำตอบรบกวนด้วยค่ะ mee_numfon@hotmail.com  0852312838
ถูกต้องครับ.....ต้องไปเรียนก่อน ป.บัณฑิตก่อนครับ....ไม่ลองดู..รำไพพรรณีดูล่ะครับ..หรืออิกทางนึงหาทางเข้าไปอยู่ในกรมต่างๆของกระทรวงศึกษา..ให้ได้ครับ แล้งหลังจากนั้นลู่ทางก็จะมี..แต่เราก็ต้องควานหากันซักหน่อยครับ...ขึ้นอยู่กับเราครับ...
สิ่งที่แสดงตัวตนให้โลกรู้ได้ดีที่สุด...คือการอยู่อย่างสงบและเกิดประโยชน์

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ชื่อ: อีเมล์:
Verification:
สลากกินแบ่งรัฐบาลออกวันที่1กับวันที่เท่าไหร่: