ผู้เขียน หัวข้อ: สำนักงานตำรวจแห่งชาติ เปิดสอบเป็นข้าราชการตำรวจชั้นประทวน พ.ศ. 2554  (อ่าน 20182 ครั้ง)

tashiro

• ปลัด
  • ราษฎรดีเด่น: +20/-0
ผมจบ คณะวิทยาศาสตร์ เอก วิทยาศาสตร์การกีฬา
สอบไม่ได้ใช่ไหมครับ เพราะเค้าไม่รับสายวิทย์ น่าเศร้าจิง ชีวิต
สงสัยเด็กวิทย์จะไม่เก่ง สำนักงานตำรวจแห่งชาติ เลยไม่รับ 555  :-*

รอสายทหารก็ได้ครับ.......เผลอๆได้...ร้อยตรีเลย....เฮ...ลั่นทุ่ง

ผู้เขียน หัวข้อ: สำนักงานตำรวจแห่งชาติ เปิดสอบเป็นข้าราชการตำรวจชั้นประทวน พ.ศ. 2554  (อ่าน 20182 ครั้ง)
สิ่งที่แสดงตัวตนให้โลกรู้ได้ดีที่สุด...คือการอยู่อย่างสงบและเกิดประโยชน์

jick

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +0/-0
สอบถามหน่อยคะ...
 คือจะสมัครสายอก.2ค่ะ  จบคณะศิลปาศาสตร์ แต่เปนสาขาการท่องเที่ยว  จะได้รึป่าวคะ

ลุงรัก

• ปลัด
  • ราษฎรดีเด่น: +22/-0
ผมจบ คณะวิทยาศาสตร์ เอก วิทยาศาสตร์การกีฬา
สอบไม่ได้ใช่ไหมครับ เพราะเค้าไม่รับสายวิทย์ น่าเศร้าจิง ชีวิต
สงสัยเด็กวิทย์จะไม่เก่ง สำนักงานตำรวจแห่งชาติ เลยไม่รับ 555  :-*

เค้าคงไม่รู้จะเอาเราไปวิจัยอะไรมั้ง
แต่งานทั่วไปๆ แบบสายสังคม  คนสายวิทย์ก็ทำงานได้นะ  นั่นสิ ทำไมต้องห้าม คนสายวิทย์ทำงานไม่ได้ตรงไหน
หรือจะเป็นเรื่องลักษณะนิสัย คนสายวิทย์ ไม่เหมาะมาทำตำรวจ ชอบล้วงแงะแกะเกา มากไป
ชีวิตสุขๆทุกข์ๆ   แต่ยังไงก็ไร้รัก

tashiro

• ปลัด
  • ราษฎรดีเด่น: +20/-0
เค้าคงไม่รู้จะเอาเราไปวิจัยอะไรมั้ง
แต่งานทั่วไปๆ แบบสายสังคม  คนสายวิทย์ก็ทำงานได้นะ  นั่นสิ ทำไมต้องห้าม คนสายวิทย์ทำงานไม่ได้ตรงไหน
หรือจะเป็นเรื่องลักษณะนิสัย คนสายวิทย์ ไม่เหมาะมาทำตำรวจ ชอบล้วงแงะแกะเกา มากไป

อ้าว.....งี้คนที่เค้าจบท่องเที่ยว.....สนุกสนานไม่เป็นอันทำงานดิ.....อิอิ...ล้อเล่นนะครับดูเม้นล่างดิ..__/\__

คือจะสมัครสายอก.2ค่ะ  จบคณะศิลปาศาสตร์ แต่เปนสาขาการท่องเที่ยว  จะได้รึป่าวคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 10, 2011, 12:29:34 pm โดย งานราชการ »
สิ่งที่แสดงตัวตนให้โลกรู้ได้ดีที่สุด...คือการอยู่อย่างสงบและเกิดประโยชน์

jick

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +0/-0
 คือจะสมัครสายอก.2ค่ะ  จบคณะศิลปาศาสตร์ แต่เปนสาขาการท่องเที่ยว  จะได้รึป่าวคะ
อืมๆๆ  ไม่เห็นมีใครตอบให้เลย  ...แต่ก้อช่างเหอะคะ สมัครแล้ว จ่ายเงินแล้วเรียบร้อย   :-[

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ชื่อ: อีเมล์:
Verification:
สลากกินแบ่งรัฐบาลออกวันที่1กับวันที่เท่าไหร่: