ผู้เขียน หัวข้อ: สำนักงานตำรวจแห่งชาติ เปิดสอบเป็นข้าราชการตำรวจชั้นประทวน พ.ศ. 2554  (อ่าน 20173 ครั้ง)

tashiro

• ปลัด
  • ราษฎรดีเด่น: +20/-0
ทำไมไม่รับอนุปริญาบางค่ะ

รับทุกปีครับ...หรือปีเว้นปี....เรียนต่อทันครับ.... :D :D

ผู้เขียน หัวข้อ: สำนักงานตำรวจแห่งชาติ เปิดสอบเป็นข้าราชการตำรวจชั้นประทวน พ.ศ. 2554  (อ่าน 20173 ครั้ง)
สิ่งที่แสดงตัวตนให้โลกรู้ได้ดีที่สุด...คือการอยู่อย่างสงบและเกิดประโยชน์

nongsom

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +0/-0

รับทุกปีครับ...หรือปีเว้นปี....เรียนต่อทันครับ.... :D :D

เขารับแต่ป.ตรีเท่านั้นเหรอค่ะ

tashiro

• ปลัด

เขารับแต่ป.ตรีเท่านั้นเหรอค่ะ

ครับ.............นโยบาย......เพื่อ....ปรับปรุง.....สภาพ...และ...หน้าตาของสำนักงานตำรวจ...ให้ดีขึ้นเนื่องด้วย...

อะไรเหรอครับ...............ต้องไปถามท่านเสรีดูครับ...แต่ผมก็ว่าดีนะ......เห็นหลายๆท่านปฏิบัติงาน..สุภาพขึ้นเยอะ..
สิ่งที่แสดงตัวตนให้โลกรู้ได้ดีที่สุด...คือการอยู่อย่างสงบและเกิดประโยชน์

siriwatt1

• ลูกบ้าน
  • *
ผมสงสัยกับข้อความที่ว่า

รับผู้มีวุฒิปริญญาตรีทางกฏหมาย การปกครอง หรือรัฐประศาสนศาสตร์ โดยสำเร็จวิชากฏหมายไทย อย่างน้อย 3 วิชา ได้แก่ ป.อาญา ครบทุกลักษณะ, ป.วิ.อาญา ครบทุกลักษณะ และกฏหมายลักษณะพยาน
         อนึ่ง ได้มอบหมายให้สำนักงานกำลังพล พิจารณาทบทวนแนวทางการดำเนินการรับสมัครและสอบแข่งขันบุคคลภายนอกผู้มีวุฒิปริญญาตรีสาขาต่างๆ หากมีเหตุผลความจำเป็นเมื่อไม่สามารถรับผู้มีวุฒิปริญญาตรีทางกฏหมาย การปกครอง หรือรัฐประศาสนศาสตร์ โดยสำเร็จวิชากฏหมายไทย อย่างน้อย 3 วิชา ได้ครบตามจำนวนความต้องการ 6,000 อัตรา

นั้นหมายถึงว่า ผมต้องรอพวกที่มีวุฒิปริญญาตรีทางกฏหมาย การปกครอง หรือรัฐประศาสนศาสตร์ สมัครกันไปก่อนใช่ไหม
และต้องรอไปจนกว่าจะมีประกาศรับสมัครสอบเพิ่มเนื่องจาก จำนวนความต้องการไม่ครบ 6000 อัตรา
ผมจึงจะสามารถสมัครสอบแข่งขันได้ถูกต้องไหมครับ
ปล. ผมจบ วุฒิ วทบ. 

tashiro

• ปลัด
ตอบคุณ  siriwatt1 นะครับ....แต่ไม่รู้ว่าถูกต้องมากน้อยเพียงใดต้องขออภัยด้วยนะครับ :-*

การรับตำรวจเข้าทำงาน....มี สองแขนงนะครับ คือ
           1 สายสืบสวนและสายปราบปราม สายนี้เค้าจะรับเฉพาะผู้ที่จบวุฒิปริญญาตรีทางกฏหมาย การปกครอง หรือรัฐประศาสนศาสตร์ โดยสำเร็จวิชากฏหมายไทย อย่างน้อย 3 วิชา ได้แก่ ป.อาญา ครบทุกลักษณะ, ป.วิ.อาญา ครบทุกลักษณะ และกฏหมายลักษณะพยาน เท่านั้นเท่านั้น

2 สายอำนวยการ จะรับสายสังคมดังหัวข้อข้างบนโน้นครับ

ดังนั้นเข้าใจถูกครับ.....แต่โอกาสที่คนจะสมัครไม่ครบ 6000 ตำแหน่ง......เป็นไปได้ยากมากครับ....ยากจริงๆ....ยกเว้น...ถ้าเค้าเปิดโอกาสให้วุฒิอื่นๆสมัครได้....ก็ถือว่าเป็นโชคดีของทุกคนที่อยากเป็นตำรวจ แต่ไม่จบกฎหมายและรัฐศาสตร์

manot2527

• ลูกบ้าน
  • *
ด่วน!!!ข้อสอบตำรวจชั้นประทวน พ.ศ. 2554
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 02:23:22 pm »
ด่วน!!ชุดเก็งข้อสอบปี54ออกแล้ว!!!!!จัดทำโดยทีมงานวิชาการ51(ครั้งที่4) สายอำนวยการภาค ข 80 ข้อ คัดเน้นๆอธิบายเรียงมาตราให้เข้าใจง่ายเหมาะกับบุคคลที่ไม่ได้เรียนกฎหมาย(โดยคิดเพียงค่ากระดาษในการจัดพิมพ์และค่าจัดส่งเท่านั้น ผลงานการสอบได้สาย อก. พิสูจน์มาแล้ว)สามารถสั่งจองได้แล้วตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป(ทีมงานจะไม่พิมพ์เพิ่มทุกกรณี)ที่ อ.มาโนชย์0864066763 อ.แหม่ม 0865030512เลขที่บ/ช0670042420 ธ.กรุงไทย สาขาทำเนียบรัฐบาล พร้อมแจ้งชื่อที่อยู่ในการจัดส่งเอกสารที่ manot_law@msn.com

siriwatt1

• ลูกบ้าน
  • *
ตอบคุณ  siriwatt1 นะครับ....แต่ไม่รู้ว่าถูกต้องมากน้อยเพียงใดต้องขออภัยด้วยนะครับ :-*

การรับตำรวจเข้าทำงาน....มี สองแขนงนะครับ คือ
           1 สายสืบสวนและสายปราบปราม สายนี้เค้าจะรับเฉพาะผู้ที่จบวุฒิปริญญาตรีทางกฏหมาย การปกครอง หรือรัฐประศาสนศาสตร์ โดยสำเร็จวิชากฏหมายไทย อย่างน้อย 3 วิชา ได้แก่ ป.อาญา ครบทุกลักษณะ, ป.วิ.อาญา ครบทุกลักษณะ และกฏหมายลักษณะพยาน เท่านั้นเท่านั้น

2 สายอำนวยการ จะรับสายสังคมดังหัวข้อข้างบนโน้นครับ

ดังนั้นเข้าใจถูกครับ.....แต่โอกาสที่คนจะสมัครไม่ครบ 6000 ตำแหน่ง......เป็นไปได้ยากมากครับ....ยากจริงๆ....ยกเว้น...ถ้าเค้าเปิดโอกาสให้วุฒิอื่นๆสมัครได้....ก็ถือว่าเป็นโชคดีของทุกคนที่อยากเป็นตำรวจ แต่ไม่จบกฎหมายและรัฐศาสตร์
ก็แสดงว่ายังมีความหวังเล็กๆ อยู๋ใช่ปะครับ

tashiro

• ปลัด

ก็แสดงว่ายังมีความหวังเล็กๆ อยู๋ใช่ปะครับ

ลองสอบสายออำนวยการดูเถอะครับ.....ช้าแล้วจะ.....ล่านะครับ...อยากเป็นตำรวจต้องรีบนิดนึง....ถ้าได้จริง..ต่อไปอยากอยู่สายปราบปรามค่อยย้ายทีหลังครับ....สู้สู้ครับ....ขอให้โชคดีครับ :D

งานราชการ

• ผู้ตรวจการฯ
  • ผู้ว่าฯ
  • ราษฎรดีเด่น: +37/-1
  • "ผมรักในหลวง"
เพื่อนผมสอบติดปีก่อน สายอำนวยการ ไปอยู่ป่าโมก อ่างทองโน้น ^^
.....

“เกลียดจริงๆ พวกเห็นแก่ตัว”

p_phupunsri

• ลูกบ้าน
  • *
ผมจบ คณะวิทยาศาสตร์ เอก วิทยาศาสตร์การกีฬา
สอบไม่ได้ใช่ไหมครับ เพราะเค้าไม่รับสายวิทย์ น่าเศร้าจิง ชีวิต
สงสัยเด็กวิทย์จะไม่เก่ง สำนักงานตำรวจแห่งชาติ เลยไม่รับ 555  :-*
เราอยู่ เราสู้ และเราตาย เพื่อกันและกัน

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ชื่อ: อีเมล์:
Verification:
สลากกินแบ่งรัฐบาลออกวันที่1กับวันที่เท่าไหร่: