ผู้เขียน หัวข้อ: กรมสรรพากร เปิดสอบคัดเลือกบุคคลเข้ารับราชการ  (อ่าน 21669 ครั้ง)

aiprawit

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +1/-0
แล้วถ้า จบ ป.ตรี อ่ะครับ ผ่าน ภาค ก. แล้วมีสิทธ์สอบได้ไหมครับ หรือว่าต้อง อนุ 3 ปีอย่างเดียวครับ  :-*

ผู้เขียน หัวข้อ: กรมสรรพากร เปิดสอบคัดเลือกบุคคลเข้ารับราชการ  (อ่าน 21669 ครั้ง)

ลุงรัก

• ปลัด
  • ราษฎรดีเด่น: +22/-0
แล้วถ้า จบ ป.ตรี อ่ะครับ ผ่าน ภาค ก. แล้วมีสิทธ์สอบได้ไหมครับ หรือว่าต้อง อนุ 3 ปีอย่างเดียวครับ  :-*
วุฒิที่รับตามประกาศเลยครับ "เทียบเท่าในระดับเดียวกัน"  ฉะนั้น ป.ตรี ใช้สมัครไม่ได้ครับ
ภาค ก ของ กพ ตามประกาศ ระดับ 2 เท่านั้น  หากผ่านในระดับ 3 ใช้สมัครไม่ได้ครับ

ปล. ตีความตามประกาศ และจากประสบการณ์ส่วนตัว
ชีวิตสุขๆทุกข์ๆ   แต่ยังไงก็ไร้รัก

งานราชการ

• ผู้ตรวจการฯ
  • ผู้ว่าฯ
  • ราษฎรดีเด่น: +37/-1
  • "ผมรักในหลวง"
อิอิ ละไว้ แต่เค้าว่า คนอ้วนน่ารักและอารมณ์ดีนะค่ะ

ถึงว่า มีแต่คนชมว่าผมน่ารัก

*** อย่าเพิ่งอ้วกนะครับ  :P  ผมพูดเล่น  ^^" 
ไหนว่าไปออกกำลังกายทุกวันหนิอ้าย  มันจะมีพุงได้จั่งได๋
ผมสิล้นหลาม ทำงาน กิน นอน ไม่ได้แบ่งเวลาไปออกกำลังกายเลย ... ยิ้ม ยิ้ม  :-[

3-4 เดือนก่อนนะใช่ครับ

แต่ตอนนี้อยากสวนกระแสขาวตี๋แบบเกาเหลีที่เขากำลังนิยมซักหน่อยย เลยพยายามทำตัวเองให้อ้วนดำๆ  ^^"  ไม่อยากตามกระแส อิอิ
.....

“เกลียดจริงๆ พวกเห็นแก่ตัว”

หาดทรายขาว

• กำนัน
  • ราษฎรดีเด่น: +0/-0
  • เลขาธิการ Web จร้า
กรมสรรพากร เปิดสอบคัดเลือกบุคคลเข้ารับราชการ

ตำแหน่ง
1.เจ้าพนักงานสรรพากรปฏิบัติงาน
2.เจ้าพนักงานธุรการปฏิบัติงาน
3.เจ้าพนักงานเครื่องคอมพิวเตอร์ปฏิบัติงาน

รับสมัคร วันศุกร์ที่ 28 มกราคม พ.ศ. 2554 ถึง วันอังคารที่ 22 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2554

รายละเอียด

อ้ายๆๆๆมาหอม แก้ม ที่ นึง.....

ขอบคุงเด้อที่เอาข่าวมาฝาก
ความใฝ่ฝันสูงสุดคือ สรรพากร และ ศาลยุติธรรม สู้ๆๆ!!!!โว้ย

งานราชการ

• ผู้ว่าฯ
กรมสรรพากร เปิดสอบคัดเลือกบุคคลเข้ารับราชการ

ตำแหน่ง
1.เจ้าพนักงานสรรพากรปฏิบัติงาน
2.เจ้าพนักงานธุรการปฏิบัติงาน
3.เจ้าพนักงานเครื่องคอมพิวเตอร์ปฏิบัติงาน

รับสมัคร วันศุกร์ที่ 28 มกราคม พ.ศ. 2554 ถึง วันอังคารที่ 22 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2554

รายละเอียด

อ้ายๆๆๆมาหอม แก้ม ที่ นึง.....

ขอบคุงเด้อที่เอาข่าวมาฝาก

จร้า

*** ไปไหนมา เดี๋ยวนี้เงียบไปเลยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 22, 2011, 11:05:35 am โดย งานราชการ »
.....

หาดทรายขาว

• กำนัน
  • ราษฎรดีเด่น: +0/-0
  • เลขาธิการ Web จร้า
ไม่ได้ไปไหนหรอกค่ะพี่
คือตอนนี้นกลงมาอยุ่สมุทรสาครแล้วค่ะ
อยู่อุบลไม่ไหวอ่ะ ทั้ง งาน ทั้งหลายๆอย่าง
เข้ามาดูเกือบทุกวันเระค่ะ ไม่ได้ทักทายเฉยๆๆๆ
ตอนนี้ได้งานใหม่แล้ว ตอนแรกว่าจะไปอยู่หน้าราม 1
จะลงเรียนรามอีกตัว อยากลงเศรษฐศาสตร์สาขาระหว่างประเทศ
แต่มันหางานยากมาก เลย สมัครงานที่สมุทรสาครไว้ เขาโทรตามเรียกสัมภาษณ์
เลยมา เขาตกลงรับ ก็เลย มาอยู่กะพ่อ อย่างเดิม เลยอดเปงสาวรามเลย
ว่าจะทำงานให้ครบปีก่อน ค่อยต่อราม ถ้าต่อปีหน้าคงลงโท เลยมั้งค่ะ
แต่ตอนนี้ เอาตรีให้รอดก่อน หนังสือเรียน หนังสือสอบไม่ได้อ่านเยย

ร๊าก พี่ๆๆทุ๊กๆๆๆๆๆๆคน
ความใฝ่ฝันสูงสุดคือ สรรพากร และ ศาลยุติธรรม สู้ๆๆ!!!!โว้ย

งานราชการ

• ผู้ว่าฯ
เอ๋า กลับไปซะแล้ว นึกว่าจะมาตั้งหลักปักฐานอยู่นี่เลย ^^"

ยังไงก็ขอให้โชคดีทั้งเรื่องการงานและการเรียนนะครับ *_^
.....

ลุงรัก

• ปลัด
  • ราษฎรดีเด่น: +22/-0
เอ๋า กลับไปซะแล้ว นึกว่าจะมาตั้งหลักปักฐานอยู่นี่เลย ^^"

ยังไงก็ขอให้โชคดีทั้งเรื่องการงานและการเรียนนะครับ *_^
เช่นกันด้วยนะครับ :-[
ชีวิตสุขๆทุกข์ๆ   แต่ยังไงก็ไร้รัก

งานราชการ

• ผู้ว่าฯ
ประกาศกรมสรรพาการเรื่อง รายชื่อผู้สมัครสอบแข่งขันเพื่อบรรจุบุคคลเข้ารับราชการ รายละเอียด

รายชื่อผู้สมัครสอบแข่งขัน  รายละเอียด

ประกาศคณะกรรมการดำเนินการสอบแข่งขัน เรื่อง กำหนดวัน เวลา สถานที่สอบและระเบียบเกี่ยวกับการสอบแข่งขัน  รายละเอียด
.....

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ชื่อ: อีเมล์:
Verification:
สลากกินแบ่งรัฐบาลออกวันที่1กับวันที่เท่าไหร่: