โอนย้ายข้าราชการ > โอนย้ายข้าราชการ

อยู่ระหว่างทดลองงาน โอนย้ายได้ใช่มั๊ยคะ

(1/5) > >>

Piggy:
ตอนนี้อยู่ระหว่างทดลองงาน แต่อยากโอนย้ายจัง รู้มาว่า กพ. ออกกฎใหม่ให้โอนย้ายได้ระหว่างทดลองงาน แต่อาจจะยากเนอะสำหรับหน่วยงานที่จะรับ เฮ้อ เหนื่อยใจจัง  ???

mylynne:
อยู่หน่วยงานไหนคะ แล้วอยากย้ายไปอยู่ที่ไหนเหรอ

คนผ่านทาง:
ขึ้นอยู่กับหน่วยงาน
บางหน่วยงานย้ายในหน่วยงานเดียวกันได้
แต่บางหน่วยงานก็ยังไม่ให้ย้ายค่ะ

Piggy:
อยู่หน่วยงานแห่งหนึ่งในศูนย์ราชการค่ะ อยากย้ายไปอยู่แถวถนนราชดำเนินค่ะ ถ้าเป็นได้  ???

keewell:
ส่วนใหญ่เขาจะแนะนำให้ทดลองงานผ่านก่อนครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

ตอบ

Go to full version