ผู้เขียน หัวข้อ: หวัดดีครับ ขอความเห็นของ พี่ ๆ ที่อยู่ในนี้ที  (อ่าน 2648 ครั้ง)

wit

• ผู้ใหญ่บ้าน
  • **
  • ราษฎรดีเด่น: +1/-0
พอดีว่าผมสอบติดพนักงานราชการ ของ หน่วยงานหนึ่ง

ซึ่งผมอยากรู้ว่า มันเป็นไง ระหว่างพนักงานราชการ กับ ข้าราชการ

ไม่ทราบว่าท่านใดในนี้เป็นพนักงานราชการบ้าง ช่วยแนะนำที

เผื่อเป็นแนวทางในการตัดสินใจครับ

ณ. ตอนนี้ผมทำงานประจำอยู่หน่ะครับ 

ขอบคุณทุกความเห็นหน่ะครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: หวัดดีครับ ขอความเห็นของ พี่ ๆ ที่อยู่ในนี้ที  (อ่าน 2648 ครั้ง)

สมาคมเสี่ยว เพื่อเธอ

• กำนัน
  • ราษฎรดีเด่น: +6/-0
ถ้าเป็นพนักงานราชการในโรงเรียน มันก็คือลูกจ้างประจำนี่ละครับ เหมือนกะภารโรง เงินเดือนขึ้นเหมือนกันมีแท่งเงินเดือนเหมือนกัน แต่เรื่องสวัสดิการจะด้อยกว่าครูที่บรรจุจริงๆ
เอาใจเขามาใส่ใจเรา ....เด็กน้อยเอ๋ยสูคือมามึนแท้

Tuky

• บุคคลทั่วไป
พอดีว่าผมสอบติดพนักงานราชการ ของ หน่วยงานหนึ่ง

ซึ่งผมอยากรู้ว่า มันเป็นไง ระหว่างพนักงานราชการ กับ ข้าราชการ

ไม่ทราบว่าท่านใดในนี้เป็นพนักงานราชการบ้าง ช่วยแนะนำที

เผื่อเป็นแนวทางในการตัดสินใจครับ

ณ. ตอนนี้ผมทำงานประจำอยู่หน่ะครับ 

ขอบคุณทุกความเห็นหน่ะครับ

ตอนนี้เราเป็นพนักงานราชการที่โรงเรียนแห่งหนึ่งค่ะ..อันที่จริงก็เหมือนที่น้องเนสบอกนั่นแหละค่ะถูกต้องเลย
พนักงานราชการก็เทียบเท่ากับลูกจ้างประจำสวัสดิการจะได้น้อยกว่าข้าราชการครูเพราะพนักงานราชการ
จะได้รับสิทธิ์ต่างๆน้อยกว่าข้าราชการครูเช่น ค่ารักษาพยาบาล สามารถเบิกได้แค่ตัวเอง คนในครอบครัว
หรือญาติพี่น้องไม่มีสิทธิ์ค่ะและสามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลต่างๆได้จากประกันสังคมเท่านั้นค่ะแต่ก็ยังดีกว่า
ลูกจ้างชั่วคราวนะคะมั่นคงกว่ากันเค้าไม่มีสิทธิ์ไล่เราออก หากคุณไม่ทำผิดวินัย และที่สำคัญต้องผ่านการ
ประเมินในรอบปีด้วยนะคะเพราะปีนึงประเมิน 2 ครั้งค่ะ ถ้าไม่อยากรับราชการครูก็สามารถเป็นพนักงานราชการ
ตลอดชีวิตก็ได้ค่ะ...(เอๆๆๆๆพอจะรู้เรื่องรึป่าวเนี่ยขนาดคนตอบยังรู้สึกสับสน..งง..ในคำตอบ555)

wit

• **
555+ ขอบคุณทั้งสองท่านครับ

wit

• **
พนักงานราชการนี่ ไม่สามารถย้านโอนได้ใช่ไหมครับ

Tuky

• บุคคลทั่วไป
เท่าที่ทราบมาคร่าวๆพนักงานราชการไม่สามารถย้ายได้ค่ะ
ส่วนเรื่องโอนอันนี้ยังไม่มีข้อมูลนะคะ

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ชื่อ: อีเมล์:
Verification:
สลากกินแบ่งรัฐบาลออกวันที่1กับวันที่เท่าไหร่: