ผู้เขียน หัวข้อ: แชร์ประสบการณ์ทำเรื่องขอโอน  (อ่าน 95972 ครั้ง)

Goofy

• บุคคลทั่วไป
Re: แชร์ประสบการณ์ทำเรื่องขอโอน
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 12:00:08 pm »
ทำเรื่องโอนจากหน่วยงานเดิม เพื่อนร่วมงานสนับสนุนเต็มที่เพราะจะเอาตำแหน่งเราให้คนสอบขึ้น เราเองก็ยินดีจะออกมาเพราะโดนกดดัน ปรากฏว่าพอมาอยู่หน่วยงานใหม่วันแรกและคำแรกท่ถามคือ....โอนมาทำไม....ก็งงอยู่พักใหญ่ว่าถามทำไม อยู่ไปพักนึงก็ถึงบางอ้อ เป็นอุทาหรณ์ว่าคิดจะโอนไปโน่นไปนี่ศึกษาวัฒนธรรมองค์กรให้ดี และหนทางเจริญก้าวหน้าของตัวเองด้วย (ส่วนเราไม่คิดมากขอให้ได้หนีจากหน่วยงานเดิม)

เห็นด้วยเลย ตอนโอนย้ายข้ามหน่วยงานมาใหม่ๆ มีคนทัดทานแล้วไม่เชื่อเอง พอมาอยู่แล้วรู้ซึ้งเลย ว่าไม่น่าย้ายมา รอย้ายจากหน่วยงานเดิมโอนเข้าจังหวัดตัวเองดีกว่า ใครคิดจะย้ายศึกษาวัฒนธรรมองค์กรให้รอบคอบก่อนตัดสินใจแล้วจะได้ไม่เสียใจภายหลัง

ผู้เขียน หัวข้อ: แชร์ประสบการณ์ทำเรื่องขอโอน  (อ่าน 95972 ครั้ง)

CHAI_21

Re: แชร์ประสบการณ์ทำเรื่องขอโอน
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: มีนาคม 10, 2013, 09:59:31 pm »
อยากทราบว่าขั้นตอนของการตรวจสอบอัตราของ อบต. ครับเนื่องจากทางหน่วยงสนผมดำเนินเอกสารเรื่องของการโอนเรียบร้อยผมแล้วรอเอกสาร จาก อบต.ที่ทำเรื่องไป อปท.แล้วและอยากทราบว่าขั้นตอนของการดำเนินการเอกสารของ อปท.เรื่องจะเสร็จสิ้นกี่เดือนครับ นี่ผมก็รอเอกสารตอบรับว่ามีตำแหน่งให้โอนย้ายมา ตำแหน่งของ อบต.ก็ เกือบจะ 2 เดือนแล้วครับ ช่วยตอบด้วยนะครับ

wan69576957

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +0/-0
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 10:58:04 am »
ตอนนี้ทำงานอยู่ตำแหน่งนักวิชาการเงินปฏิบัติการ ถ้าอยากเปลี่ยนสายงานเป็น
นักวิชาการแรงงานจะทำได้ไหม ใครมีประสบการช่วยตอบด้วยคะ

ลูกอีสาน

« ตอบกลับ #73 เมื่อ: มีนาคม 14, 2013, 09:43:32 am »
ตอนนี้ผม ตำแหน่งเจ้าพนักงานธุรการปฏิบัติงาน อยู่ ส.ก.พ.ร. สังกัดสำนักนายกรัฐมนตรี อยากโอนย้ายกลับบ้าน ที่ อีสานล่าง โคราช  ศรีสะเกษ สุรินทร์ บุรีรัมย์ อุบล อำนาจฯ ยโส  อยากสับเปลี่ยนกัน ติดต่อได้ครับ 084-6107826

มินนี่

« ตอบกลับ #74 เมื่อ: มีนาคม 14, 2013, 04:12:21 pm »
ไม่มีแบบฟอร์มโอนย้ายของหน่วยงาน และทำแบบขึ้นมาเอง ทำเรื่องโอนย้ายข้ามกระทรวง 3 หน่วยงานค่ะ ถ้าใครทราบว่าหน่วยงานไหนรับโอน ส่งข้อมูลในเมลย์บ้างนะค่ะ

dream..@...

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +0/-0
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 07:47:14 am »
ใครทำที่กรมการท่องเที่ยวบ้างคะ อยากรู้ว่าเป็นยังไง......?

ใหม่

« ตอบกลับ #76 เมื่อ: เมษายน 03, 2013, 10:16:57 pm »
อยากทราบขั้นตอนการโอนย้ายครับ ว่ามีหนังทาบทามมาจากหน่วยที่รับโอนมาที่หน่วยต้นสังกัดแล้ว มีขั้นตอนอะไรต่อครับ แล้วขั้นตอนการลงคำสั่งรับโอนกับลงคำสั่งให้โอนอันไหนก่อนกันครับ

Ka-Tai

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +6/-0
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: เมษายน 19, 2013, 05:28:08 pm »
เราเป็นคนหนึ่งที่ทำเรื่องโอนข้ามกระทรวง  อยากจะบอกว่ารอนานมากค่ะ  ส่วนตัวเราแล้วไม่ได้ช้าที่กระทรวงรับโอนนะค่ะจะช้าที่กระทรวงต้นสังกัดมากกว่า  (แอบคิดเขาคงดองเรื่องเราไว้มากกว่า)  เรามีหนังสือทาบทามมาทางต้นสังกัดตั้งแต่ตุลาคม  55  กว่าต้นสังกัดเราจะทำเรื่องยินดีให้โอนก็เดือนมกราคม 56 แล้วค่ะ มีข้อแม้ให้โอนได้ในวันที่  2  เมษายน  56 (รอนานโค-ตร)  หลังจากนั้นกระทรวงรับโอนทำคำส่ังให้โอนไปรับราชการที่ใหม่ในวันที่  16  เมษายน  56  แต่ทางต้นสังกัดส่งหนังสือมาที่จังหวัด เมื่อวันที่  10  เมษายน  56  หนังสือยังมาไม่ถึงเลยค่ะ ตอนนี้ก็ยังไม่ได้ไปนะค่ะ  ทั้ง ๆ ที่ตัดโอนตำแหน่งและเงินเดือนไปที่กระทรวงใหม่แล้ว  เพราะต้องรอมอบหมายงานให้คนใหม่อีก  คิดแล้วเซ็งมาก  อยากกลับบ้านนะค่ะ  สำหรับคนที่กำลังทำเรื่องโอนขอให้สมหวังได้โอนกันทุกคนนะค่ะ

หลานอากง

« ตอบกลับ #78 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 10:40:39 pm »
เราไปทำเรื่องขอโอนย้ายจากหน่วยงานต้นสังกัด (สำนัก) ของกรมปศุสัตว์ เพราะทาง กจ.ของกรมฯ บอกว่าถ้าทำเรื่องมาจากต้นสังกัดที่จะรับ เรื่องจะเร็วกว่า ตอนนี้ 2 เดือนแล้ว หนังสือทาบทามยังไม่มาที่ต้นสังกัดปัจจุบันเลย กำลังรอ และรอ อยากรู้เหมือนกันว่าถ้าหนังสือทาบทามมาแล้ว ต้นสังกัดปัจจุบันจะให้โอนภายในกี่วัน........

หลานย่าโม

« ตอบกลับ #79 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2013, 06:21:52 pm »
เราเป็นอีกคนหนึ่งที่ทำเรื่องโอนย้ายข้ามกระทรวง ยื่นคำร้องขอโอนตั้งแต่ 27 สิงหาคม 55 มีหนังสือทาบทามการโอน ลงวันที่ 3 มิถุนายน 56 หนังสือส่งมาถึง กกจ. ต้นสังกัด 11 มิถุนายน 56 ตอนนี้เราทำหนังสือแจ้งไม่ขัดข้องส่งไปที่ กกจ. ต้นสังกัดเรียบร้อยแล้ว หวังว่าคงจะได้กลับบ้านเร็วๆ นี้ (ตอนแรกคิดว่าจะไม่ได้โอนไปอยู่หน่วยงานนี้แล้ว ตัดใจไปนานแล้วเหมือนกัน) เราคิดว่าขั้นตอนในการดำเนินการที่ล่าช้า น่าจะเป็นขั้นตอนการที่ให้คณะกรรมการของกรมรับโอนพิจารณาคุณสมบัติของผู้ขอโอน คณะกรรมการจะต้องกลั่นกรองคุณสมบัติให้ตรงตามมาตรฐาน และเราก็ได้โอกาสนั้น ถึงจะรอนานเกือบ 10 เดือน และเราก็ดีใจที่ฝ่ายสรรหาฯ กรมของเรามีบุคลากรที่ดี คอยตามเรื่องให้เราตลอดเลย

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ชื่อ: อีเมล์:
Verification:
สลากกินแบ่งรัฐบาลออกวันที่1กับวันที่เท่าไหร่: