พูดคุย - ถามตอบ > ถามตอบ ปัญหาต่างๆ

เปิดโปงความสกปรกของส่วนราชการแห่งนึง เป็นอุทธาหรณ์

<< < (2/2)

Tuky:
เป็นกำลังใจให้อีกคนนะคะ
เคยเจอปัญหาแบบนี้เหมือนกัน
ทุกหน่วยงานก็มีเหมือนกันหมด
เข้าใจความรู้สึกแบบนี้นะคะ
สู้ๆๆๆๆต่อไปแล้วกันค่ะ

toopsi:
เอาใจช่วยครับ เป็นกำลังให้ สู้ต่อไปนะครับ

lek:
หน่วยงานไหน  คับ กรมอะรัย  ช่วยบอกหน่อยมีอย่างที่บอกจริงหรือเป่า  ออกไปเลย  ราชการเงินเดือนน้อย  อยู่ไปกไม่มีความสุข  มันจะเป็นอย่างนี้แหละ  คุณโอนไปหน่วยอื่นก็จะเจอปัญหาไปเรื่อยๆ อยางนี้แหละ  สู้ออกดีกว่าอย่าไปทนเลย  เราไม่ได้เป็นเบ้ให้ใคร  เชื่อผมเถอะ  นะจะบอกให้

nuilawyer1976:
ถ้าเดาอาแล้วคุณต้องสังกัด องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น แล้วก็มีปัญหาเรื่องลา จากนั้นจึงปรึกษาสำนักงานท้องถิ่นจังหวัด

อปท.หลายแห่งบริหารแบบไร้ซึ่งหลักธรรมาภิบาล เล่นพรรคเล่นพวก เพราะฉะนั้นเห็นว่า ย้ายกลับกรมกองดีกว่า

pppooo:
เข้าใจหัวอกเลย
เรารับราชการ จพง.การเงินและบัญชีปฏิบัติงาน ด้วยความอยากก้าวหน้าก็พยายามสอบนักวิชาการ (ของ กพ.) จนได้
ได้เรียกให้ไปประเมิน นวก.พัสดุ ที่กรมหนึง แล้วได้บรรจุ แต่ที่กรมเดิมเรามีความสุขกับการทำงานและเพื่อนร่วมงานมาก
เรียกว่าเป็นที่ทำงานในฝันเลย แต่เพราะความก้าวหน้าเราเลยเลือกที่จะบรรจุ นวก.พัสดุ แต่มาทำงานได้ 3 วัน เรายื่นเรื่องลาออกเลย
เพราะเรารู้สึกว่าเราทำงานแล้วไม่มีความสุข ไม่อยากมาทำงาน นอนก็นอนไม่หลับ เครียดมาก แต่โชคดีที่กรมเดิมเค้ายังไม่ได้คนมาแทน
เราก็เลยขอกลับเข้ารับราชการ ถึงแม้ศักร์ศรีมันจะน้อยกว่า เงินเดือนจะน้อยกว่า แต่มีความสุขมากกว่า เราข้อเลือกข้อหลัง

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

ตอบ

Go to full version