ผู้เขียน หัวข้อ: ขอปรึกษาเรื่องโอน/ย้ายครับ  (อ่าน 980 ครั้ง)

ohmosk113

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +0/-0
ขอปรึกษาเรื่องโอน/ย้ายครับ
« เมื่อ: กันยายน 09, 2015, 08:36:03 pm »
เคสของผมน่าจะเป็นเคสไม่ค่อยปกติสักเท่าไหร่ และเท่าที่อ่านมาก็ยังไม่มีใครเป็นเหมือนกรณีของผมครับ
เริ่มจาก ผมได้บรรจุเป็นข้าราชการพลเรือนในพระองค์ แต่..เนื่องจากตำแหน่งที่ตรงวุฒิการศึกษายังไม่มี  เลยต้องเลือกรับไว้ก่อนเพราะตำแหน่งมีน้อยมาก  คนเก่าก็ไม่ยอมเกษียณ ถึงเกษียณก็ใช่ว่าผมจะได้ตำแหน่งต่อ  เพราะไม่มีการกำหนดเป็นลายลักษณ์อักษรว่าใครที่จะได้บรรจุในตำแหน่งนั้นๆ ผมจึงต้องเลือกรับตำแหน่งปฏิบัติงาน แท่งทั่วไป หรือเทียบเท่า ซี1 ทั้งที่วุฒิการศึกษาของผมอยู่ในระดับปริญญาโท และสอบผ่าน กพ.ภาค ก. แล้ว

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอปรึกษาเรื่องโอน/ย้ายครับ  (อ่าน 980 ครั้ง)

ohmosk113

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +0/-0
Re: ขอปรึกษาเรื่องโอน/ย้ายครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 10, 2015, 01:17:57 pm »
ลืม...
คำถามก็คือ   
1.สามารถโอน/ย้ายไปที่อื่นได้หรือไม่เพื่อบรรจุในตำแหน่งที่ตรงกับวุฒิที่จบมา
2.อยู่ต่อไปเรื่อยๆ การเลื่อนระดับจะเป็นไปในทิศทางใด  เพราะถาม จนท.ที่หน่วยงานก็ให้คำตอบไม่เคลียร์

ขอบคุณครับ

บอม

• บุคคลทั่วไป
Re: ขอปรึกษาเรื่องโอน/ย้ายครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 10, 2015, 10:17:31 pm »
เรื่องโอนผมว่ามันได้อยู่แล้ว ขนาดตำรวจทหารที่เห็นโพสๆกัน ยังมีโอนมาเป็นข้าราชการพลเรือหรือท้องถิ่นเลยครับ หรือท้องถิ่นมาเป็นพลเรือน พลเรือมาท้องถิ่นก็ยังมีเลย แต่อยู่ที่ว่าคุณจะมีความสามารถที่จะหาช่องทางโอนและโชคดีขนาดไหน
บางคนก็เห็นมีเสียค่านั้นนี่บ้าง แต่บางคนก็ไม่ต้องเสียอะไร เรื่องตรงสายที่จบมาหลายคนโอนไปแบบไม่ตรงก็มีครับ

ส่วนเรื่องระดับในสายงานคุณน้ันผมคงตอบไม่ได้ มันแล้วแต่สายว่าจะขึ้นมันได้ถึงไหน

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ชื่อ: อีเมล์:
Verification:
สลากกินแบ่งรัฐบาลออกวันที่1กับวันที่เท่าไหร่: