ผู้เขียน หัวข้อ: ข้าราชการพลเรือน สอบได้ ท้องถิ่น เขาบอกว่า รับโอนเฉพาะอายุราชการ หมายความว่า??  (อ่าน 842 ครั้ง)

ชีวิตเพื่อชาติ

• บุคคลทั่วไป

กรณีที่เรา สอบตามปกติ ไม่ใช่กรณีขอโอนย้ายนะครับ...พอเราสอบได้ ข้าราชการส่วนท้องถิ่น แต่ตามประกาศเราระบุว่า กรณีที่เป็นข้าราชการอยู่แล้ว เขาจะรับโอนเพียงอายุราชการ เท่านั้น แต่การบรรจุและอัตราเงินเดือนได้ตามประกาศ...
........ช่วยอธิบายให้ฟังหน่อยครับ ว่า คืออะไร แล้วเราอยากย้ายไปอยู่โดยโอนเฉพาะอายุราชการนั้นไปด้วย ต้องดำเนินการอย่างไรบ้างครับ...ขอบคุณครับ.

ผู้เขียน หัวข้อ: ข้าราชการพลเรือน สอบได้ ท้องถิ่น เขาบอกว่า รับโอนเฉพาะอายุราชการ หมายความว่า??  (อ่าน 842 ครั้ง)

u

คิดว่า...น่าจะเหมือนบรรจุใหม่ แค่อายุราชการไม่ต้องเริ่มใหม่เท่านั้น

ชีวิตเพื่อชาติ

ครับ.ขอบคุณครับ..แล้วขั้นตอนและระยะเวลาคร่าวๆ ต้องดำเนินการยังไงบ้างครับ..พอดีไม่มีข้อมูลวิธีการดำเนินการ เลยครับ...

เอกจุ๊บุ๊

อายุราชการถ้าเขานับให้มีประโยชน์ใช้ตอนเลื่อนระดับ กับ ตอนเกษียณ เพื่อคำนวนบำเหน็จบำนาญครับ

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ชื่อ: อีเมล์:
Verification:
สลากกินแบ่งรัฐบาลออกวันที่1กับวันที่เท่าไหร่: