พูดคุย - ถามตอบ > ถามตอบ ปัญหาต่างๆ

ปี 56 จะมีกรมไหนหรือหน่วยงานไหนเปิดสอบภาค ข มั่งครับ

(1/2) > >>

kongkongna:
ผมจบ รัฐประศาสนศาสตร์ มาครับ อยากเป็นราชการมากครับมีกรมไหนจะมั่งครับอยากรู้ล่วงหน้าจะได้อ่านหนังสือรอครับ ใครรู้ช่วยตอบทีครับ

nokky:
สำนักงานคณะกรรมการนโยบายรัฐวิสาหกิจ กระทรวงการคลังค่ะ
ตำแหน่ง นักวิเคราะห์รัฐวิสาหกิจปฏิบัติการ
แต่จะเปิดช่วงประมาณปี 56 อาจจะต้นๆปีหรือกลางปีตอ้งดูอีกทีแต่ว่าเปิดสอบแน่ค่ะ
เตรียมอ่านหนังสือรอได้เลย

เคยไปสอบ:

--- อ้างจาก: nokky ที่ ธันวาคม 19, 2012, 11:52:10 am ---สำนักงานคณะกรรมการนโยบายรัฐวิสาหกิจ กระทรวงการคลังค่ะ
ตำแหน่ง นักวิเคราะห์รัฐวิสาหกิจปฏิบัติการ
แต่จะเปิดช่วงประมาณปี 56 อาจจะต้นๆปีหรือกลางปีตอ้งดูอีกทีแต่ว่าเปิดสอบแน่ค่ะ
เตรียมอ่านหนังสือรอได้เลย

--- End quote ---
ไปสอบตำแหน่งนี้มาตอนกลางนี้ ข้อสอบเป็นอัตนัย และมีภาษาอังกฤษ 50 คะแนนให้เขียนบรรยายล้วนๆ

kongkongna:
มีอีกไหมครับ อยากได้หลายๆที เป็นแนวทางเดียวกันยิ่งดีเลยครับ

kongkongna:
พวกศาล กรมคุม กรมราชทัณ กรมสรรพสามิต กรมสรรพากร ฯลฯ มีไหมครับแบบที่มีตามจังหวัดต่างๆๆ  จะได้อ่านรอเลยครับ พอดีอยู่ต่างจังหวัดครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

ตอบ

Go to full version