ผู้เขียน หัวข้อ: ปี 56 จะมีกรมไหนหรือหน่วยงานไหนเปิดสอบภาค ข มั่งครับ  (อ่าน 2297 ครั้ง)

kongkongna

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +0/-0
ผมจบ รัฐประศาสนศาสตร์ มาครับ อยากเป็นราชการมากครับมีกรมไหนจะมั่งครับอยากรู้ล่วงหน้าจะได้อ่านหนังสือรอครับ ใครรู้ช่วยตอบทีครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ปี 56 จะมีกรมไหนหรือหน่วยงานไหนเปิดสอบภาค ข มั่งครับ  (อ่าน 2297 ครั้ง)

nokky

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +1/-0
สำนักงานคณะกรรมการนโยบายรัฐวิสาหกิจ กระทรวงการคลังค่ะ
ตำแหน่ง นักวิเคราะห์รัฐวิสาหกิจปฏิบัติการ
แต่จะเปิดช่วงประมาณปี 56 อาจจะต้นๆปีหรือกลางปีตอ้งดูอีกทีแต่ว่าเปิดสอบแน่ค่ะ
เตรียมอ่านหนังสือรอได้เลย

เคยไปสอบ

• บุคคลทั่วไป
สำนักงานคณะกรรมการนโยบายรัฐวิสาหกิจ กระทรวงการคลังค่ะ
ตำแหน่ง นักวิเคราะห์รัฐวิสาหกิจปฏิบัติการ
แต่จะเปิดช่วงประมาณปี 56 อาจจะต้นๆปีหรือกลางปีตอ้งดูอีกทีแต่ว่าเปิดสอบแน่ค่ะ
เตรียมอ่านหนังสือรอได้เลย
ไปสอบตำแหน่งนี้มาตอนกลางนี้ ข้อสอบเป็นอัตนัย และมีภาษาอังกฤษ 50 คะแนนให้เขียนบรรยายล้วนๆ

kongkongna

• ลูกบ้าน
  • *
มีอีกไหมครับ อยากได้หลายๆที เป็นแนวทางเดียวกันยิ่งดีเลยครับ

kongkongna

• ลูกบ้าน
  • *
พวกศาล กรมคุม กรมราชทัณ กรมสรรพสามิต กรมสรรพากร ฯลฯ มีไหมครับแบบที่มีตามจังหวัดต่างๆๆ  จะได้อ่านรอเลยครับ พอดีอยู่ต่างจังหวัดครับ

อิอิ

• บุคคลทั่วไป
เข้าที่ข้อมูลสอบเยอะๆสิท่าน

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ชื่อ: อีเมล์:
Verification:
สลากกินแบ่งรัฐบาลออกวันที่1กับวันที่เท่าไหร่: